Hạng B2
19/3/07
134
0
0
Hồ Chí Minh
Bọ ghẻ em bị trục trặc về cần số, tháo 2 con ốc ra thì cái cần số bung ra luôn. Mà không hiểu sao cái trục nằm ngang phía dưới nó bị rớt xuống sát đáy luôn, hình như trong đó nó cái cái bát giữ cái trục phải không các bác. Trong đó tối thui em lại chẳng thấy gì cả
Nhờ các cao thủ giúp em với, hichic

Hình minh họa

Hạng B2
19/3/07
134
0
0
Hồ Chí Minh
RE: Hỏi về cần gạt số VW

Các bác đâu hết rồi, bác nào từng mổ xẻ cái sườn xe ra chỉ em cách khắc phục với, Nguyên lý và cấu tạo nó như thế nào, bác nào có hình minh họa thì càng tốt , mong các bác hồi âm[&:][&:][&:]

Hạng B2
19/3/07
134
0
0
Hồ Chí Minh

pó tay các bác trong OS, ko hiểu chuyên mục này lập ra làm gì nhỉ. Các bác biết thì chỉ dùm, ko biết thì cũng phải lên tiếng chứ, bác admin pan dùm nick mình nhé. Lần cuối cùng ghé thăm diễn đàn. Vĩnh biệt các bác!

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Bác cứ từ từ. Chắc các bác ấy chưa rảnh online thôi.

Hạng B1
13/6/07
97
1
6
53

Sáng nay qua gara bác Hùng chơi, e có nghe bác Hùng nói vụ này. E nghĩ bác dt 5162871 gặp trực tiếp bác Hùng đi ( gara đường BDT - BT ).

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Trích đoạn: vwdal@t

pó tay các bác trong OS, ko hiểu chuyên mục này lập ra làm gì nhỉ. Các bác biết thì chỉ dùm, ko biết thì cũng phải lên tiếng chứ, bác admin pan dùm nick mình nhé. Lần cuối cùng ghé thăm diễn đàn. Vĩnh biệt các bác!
Bác nóng tính thế!...Chưa ai hồi âm thì mình banh ra nghiên cứu và sửa. Đến khi có hồi âm thì mình làm xong rồi,nói câu thanks phủi tay,có gì mà rận :)..!

Hạng B2
30/9/05
414
106
43

Hôm nay em online mới thấy bác kêu cứu. Vụ này em chưa gặp bao giờ nên chưa có kinh nghiệm. Em có quyển sách Beetle 1300/1500 tìm chưa thấy mô tả cái cần số. Em cho bác số điện thoại của Sáu Nhỏ chuyên sửa con bọ (0918133741) bác thử gọi hỏi xem nhé. Nếu đơn giản Sáu nó sẽ chỉ cho bác liền. Chúc bác may mắn.

Hạng C
17/3/04
922
26
18
Vietnam

nếu vừa rồi bác post bên e-gara thì em đã trả lời bác sớm hơn,sau đây là các bộ phận của hệ thống gạt số,em đánh dẫu mũi tên vào 2 chi tiết dẫn đến rơi cần gạt của bác bằng 2 mũi tên,phương án giải quyết thì tùy vào sáng tạo của thợ;)bác nên cho bài này cho mấy ông TamTiến ông ý thực tập[:
Hỏi về cần gạt số VW

ps: nóng cũng được,mát cũng được,tạm biệt cũng được,việc của em do bác lơ giao là biết gì thì chia sẻ với anh em,bác ghét hay yêu hay sao....kệ bác chứ:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Hoan nghênh bác GAZ69 đã chia sẻ kiến thức cơ khí!Đồ đạc rớt lung tung thế này chắc là phải tháo hết dàn động cơ ra mới khắc phục được hở bác?Bác Vwdal@t đâu rồi cà?Rận quá bỏ đi chơi hay nhậu xỉn ngủ khò khò luôn rồi phải không?:D