Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về chế độ đèn trên 320i

Tập Lái
21/5/15
29
2
3
29
Tình hình là e vừa mua con xe mà k rõ cách sử dụng lắm. E thấy xe có chức năng mở một bên đèn trong khi e tắt máy. E hỏi thì bạn e bảo đó là đèn đỗ phải k các bác ? Mà nếu bật đèn đó thì xe có tốn bình nhiều k ạ ? Đây là lần đầu tiên e mua xe nên hỏi ngu, có gì mấy bác bỏ qua cho e nhé :)

Hạng D
15/3/12
1.499
2.610
113
Tình hình là e vừa mua con xe mà k rõ cách sử dụng lắm. E thấy xe có chức năng mở một bên đèn trong khi e tắt máy. E hỏi thì bạn e bảo đó là đèn đỗ phải k các bác ? Mà nếu bật đèn đó thì xe có tốn bình nhiều k ạ ? Đây là lần đầu tiên e mua xe nên hỏi ngu, có gì mấy bác bỏ qua cho e nhé :)
Có mũi tên chỉ hướng đỗ đó bác, hazac xài khoãng 60 phút, đèn này chừng 180 phút!

• Like
Reactions: Beoeuro25
Tập Lái
21/5/15
29
2
3
29
Vậy có tốn bình nhiều k bác . Nếu tốn thì e thấy cũng k cần thiết lắm

Hạng C
2/8/09
688
284
63
Quận 7 -HCM
Em để trên 3 tiếng vẫn ko thấy si nhê hee ko biết sao . Bác chỉ việc tháo tác bật đèn đỗ sau đos tắt máy rồi thích đèn đỗ cháy bên nào gạt công tắc xi nhan về hướng đó là ok . Có hôm e về quê đe xe ngoài đường vô ăn tiệc nhà thằng bạn từ 7h tới gần 11h đêm mới về vẫn thấy bình thường bác.

Tập Lái
21/5/15
29
2
3
29
Bật thì e biết ạ. E chỉ k biết nó dùng đc bao lâu. Sợ hết bình thì khổ :))

Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Nghe nói có chip quản lý năng lượng rất thông minh, sẽ đo điện áp để khởi động và 1 phần dành cho đèn đóm của bác hỏi đó, tụt xuống bao nhiêu % hết thì nó sẽ tự tắt thôi, bao nhiêu % còn lại để khởi động xe nên k lo hết bình, vô tư nhé.

Haha..em dọt..em ko có se bê em đúp.