Luật Giao Thông Hỏi về đăng kiểm xe

Hạng B2
2/5/06
239
5
18
tp/HCM
Em xin hỏi xe biển Sài gòn, đến hạn đăng kiểm nhưng do công việc không về Sài gòn được mình đăng kiểm tại Vũng tàu có được không ạ ?
Gấp mong các bác giúp giùm !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/7/07
272
414
63
HCM
RE: Hỏi về đăng kiểm xe

Được bác ạ, đăng kiểm ở đâu cũng được, chỉ khi nào đăng kiểm làm hồ sơ thì mới phải về chỗ đăng kiểm cũ để làm thôi.

Hạng B2
2/5/06
239
5
18
tp/HCM

@Thanhannt :
Cám ơn bác nhiều ! Tại xe hết hạn đăng kiểm rồi mà công việc bận không về Sg được , sợ XX hỏi thăm ( đã bị lần trước rồi ) !

Hạng B2
31/1/07
129
1
18

Tui mua xe từ SG đem về tỉnh,khi rút hồ sơ Đăng kiểm SG thu lại sổ củ và đưa tui 1 cái bì thơ dán kín,nói tới hạn đem lên nơi đăng kiểm mới để làm sổ mới khi đăng kiểm lại?Vậy có đúng không?Tui làm lại bảng số mới đã 6 thangts rồi,nay đến hạn đăng kiểm lại,sợ làm khó dể?

Hạng B2
22/4/08
173
9
18

chào các bác
Chiều nay theo lời các bác tiến cử, em ghé trạm đăng kiểm Phan Văn Trị lúc 13h. Nhưng họ nói sổ của em là loại cũ (màu xanh tím) nên về lại chổ đăng kiểm gốc (đăng kiểm lần đầu tiên) làm rồi đổi sổ mới luôn (màu xanh lục). Sau khi đổi sổ rồi thì muốn đăng kiểm ở đâu cũng được (toàn quốc)
Thế là em phải chạy về chổ đk lần 1 (30 tháng) làm
Như vậy chỉ những sổ mới màu xanh lục mới tùy ý chọn nơi đăng kiểm thôi các bác ạ.

PM6 confirmed
Hạng D
9/10/07
1.016
18
38
Ho Chi Minh

Đúng rồi bác TNThang . Bây giờ có qui định phải đổi sổ ,mình phải về chỗ Đăng kiểm giữ HS gốc .
Phải cà số khung ,số máy lại .
Đăng kiểm xong thì lần sau muốn đăng kiểm ở đâu cũng dc ( chưa biết đến lúc đó có bắt đổi sổ nữa ko nha :( )

Hạng B2
13/9/06
109
22
18
53

Các bác cho em hỏi ké tý, em mua xe biển SG, mang ra Hà Nội đăng ký lại biển HN ròi thì sổ đăng kiểm phải làm thế nào ạ? Cảm ơn các bác

Tập Lái
28/11/05
26
0
0

Bác tham khảo trang websau www.dangkiemoto.vn