Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về đồng hồ báo xăng

Hạng B1
31/7/15
85
13
8
56
Xe mình ford laser 2003. Có tình trạng như sau: thỉnh thoảng ngay biểu tượng xăng báo đèn màu vàng, kim xăng không lên hoặc ko báo đèn vàng, kim xăng lên nhưng không chính xác. Mình tháo ja81c cắm dây điện ngay bơm xăng vị trí dưới băng ghế sau, ja8t cắm có 4 chấu,vị trí chấu dây màu đỏ bị cháy đen. Xin các bác cao thủ cho biết đây phải là nguyên nhân ko? và có thể thay ja8t cắm khác ko? chỗ nào bán chỉ dùm mình ( tại TP HCM nha). Xin cảm ơn!

Hạng D
31/3/10
1.637
988
113
Sì Gòn
Xe em cũng bị hiện tượng khi đang chạy tất cả các đèn đều sáng sau đó tất cả các đồng hồ không hoạt động nhưng xe vẫn chạy bình thường . mới vệ sinh tất cả các cầu chì ở hộp đều khiển và xe không còn hiện tượng trên nay chia sẽ cùng bạn

Hạng D
15/12/13
1.352
1.494
113
Xe mình ford laser 2003. Có tình trạng như sau: thỉnh thoảng ngay biểu tượng xăng báo đèn màu vàng, kim xăng không lên hoặc ko báo đèn vàng, kim xăng lên nhưng không chính xác. Mình tháo ja81c cắm dây điện ngay bơm xăng vị trí dưới băng ghế sau, ja8t cắm có 4 chấu,vị trí chấu dây màu đỏ bị cháy đen. Xin các bác cao thủ cho biết đây phải là nguyên nhân ko? và có thể thay ja8t cắm khác ko? chỗ nào bán chỉ dùm mình ( tại TP HCM nha). Xin cảm ơn!
Bác dùng dung dịch tẩy sét RP7 để vệ sinh các đầu zắc cắm rồi cắm lại xem .

Hạng B1
31/7/15
85
13
8
56
Bác dùng dung dịch tẩy sét RP7 để vệ sinh các đầu zắc cắm rồi cắm lại xem .
mình đã làm theo hướng dẫn của bác xịt RP7, tạm thời mấy bữa nay ko còn hiện tượng đó nữa, ko biết về lâu dài ra sao? cám ơn sự nhiệt tình của bác!!