Hạng B2
23/9/16
180
175
53
34
Các bác cho e hỏi về cái bơm này, nếu tắt istop thì có phải theo lý thuyết nó sẽ không hoạt động, chỉ hoạt động khi mở istop, và khi chờ đèn đỏ thì bơm nhớt thay cho động cơ lúc tạm nghỉ, vậy thì nhớt sẽ luôn tuần hoàn qua cái bơm này.

xe e thay dầu tuần hoàn thợ ẩu làm tét 1 chân ốc dẫn đến k kín, nó cứ rò rỉ 1 vài giọt dầu rất khó chịu(nhất là đi lâu và nhiều, đi ít thì ko bị), giờ phải chít keo xài tạm chứ thay thì phí quá vì nó ko hư, cũng muốn order 1 con dự phòng nên e xem thử ebay thấy giá dao động 200 usd cho hàng TQ, còn hàng cũ tháo xe thấy bên Âu đắt gấp 2-3 lần, ko bik có bác nào có kinh nghiệm hàng TQ chưa, xài ổn k mấy bác, vì giá ok mà thời gian ship lẹ nữa. À sẵn nhắn mấy bác có thay dầu hay vệ sinh con này nhớ để ý nha, chứ thợ ẩu là mình lãnh đòn ngay.

Hỏi về Electric oil Pum (EOP) trên xe có Start/Stop
*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
12.100
24.994
113
Pháp
Các bác cho e hỏi về cái bơm này, nếu tắt istop thì có phải theo lý thuyết nó sẽ không hoạt động, chỉ hoạt động khi mở istop, và khi chờ đèn đỏ thì bơm nhớt thay cho động cơ lúc tạm nghỉ, vậy thì nhớt sẽ luôn tuần hoàn qua cái bơm này . xe e thay dầu tuần hoàn thợ ẩu làm tét 1 chân ốc dẫn đến k kín, nó cứ rò rỉ 1 vài giọt dầu rất khó chịu(nhất là đi lâu và nhiều, đi ít thì ko bị), giờ phải chít keo xài tạm chứ thay thì phí quá vì nó ko hư, cũng muốn order 1 con dự phòng nên e xem thử ebay thấy giá dao động 200 usd cho hàng TQ, còn hàng cũ tháo xe thấy bên Âu đắt gấp 2-3 lần, ko bik có bác nào có kinh nghiệm hàng TQ chưa, xài ổn k mấy bác, vì giá ok mà thời gian ship lẹ nữa. À sẵn nhắn mấy bác có thay dầu hay vệ sinh con này nhớ để ý nha, chứ thợ ẩu là mình lãnh đòn ngay.
View attachment 3208879
BAc đạ biết chế biến, sau không tháo ra cho thông số kỹ thuật ??? tìm dể dàng hơn
Còn chân ốc không kín là ốc bị lờn hay phần support bị lờn ???

• Like
Reactions: Nguyễn Phú
Hạng B2
23/9/16
180
175
53
34
Đây bác, đóng sơ mi cẩu thả rồi nứt luôn, xong gắn zô lại ko chịu mài cái đầu dư sơmi nữa chứ. chỗ con ốc độ, gỉ đúng chỗ này, chét keo vẫn bị, chán thiệt chứ. Giờ ra garage là e phải ngồi kế bên xem họ làm mà nhắc chừng chứ hết dám quăng rồi về, n thật hãng hay garage gì cũng ẩu n lắm.

Hạng B2
23/9/16
180
175
53
34
Tấm dưới là lúc mới phát hiện, còn tấm trên là đi chỗ khác tháo ra xử lý lại(vẫn k hết). Ở dưới nhìn ngoài nó ngon zậy đó chứ cạy hết cái keo ra mới thấy nó ẩu, vặn lờn ren ốc (phần vỏ nhựa), đóng lại somi nứt, sơmi dư (k mài bằng) dùng lực ép siết rồi chét keo.

Hạng F
29/10/16
12.100
24.994
113
Pháp
Bác chịu khó nhìn kỹ thông số của nó.
Vậy là nó bị tuôn răng ở phần nhựa, không phải ốc.
Nếu nó không nứt thì trường hợp nầy bác thử
Dùng con ốc dài hơn với con táng chận ở ngoài như hình, làm 2 con luôn cho chắc, để joint trong tránh xì, trong lúc tìm cục khác, nhớ tìm thông số kỹ lưỡng, không chừng có nhiều món OEM đồng xài chung

• Like
Reactions: Nguyễn Phú
Hạng D
21/3/08
4.862
4.428
113
hcm
Nhìn kết cấu này thì ở giữa chắc phải có cọng sin, mà mấy cọng sin này tháo ra thì phải thay luôn chứ gắn lại có siết ốc cỡ nào cũng xì. Bơm dầu cho hộp số thì áp cao, thợ ẩu thì bắt đền chứ chảy miết thiếu dầu là tèo!

• Like
Reactions: LOG
LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
885
29.389
93
Các bác cho e hỏi về cái bơm này, nếu tắt istop thì có phải theo lý thuyết nó sẽ không hoạt động, chỉ hoạt động khi mở istop, và khi chờ đèn đỏ thì bơm nhớt thay cho động cơ lúc tạm nghỉ, vậy thì nhớt sẽ luôn tuần hoàn qua cái bơm này . xe e thay dầu tuần hoàn thợ ẩu làm tét 1 chân ốc dẫn đến k kín, nó cứ rò rỉ 1 vài giọt dầu rất khó chịu(nhất là đi lâu và nhiều, đi ít thì ko bị), giờ phải chít keo xài tạm chứ thay thì phí quá vì nó ko hư, cũng muốn order 1 con dự phòng nên e xem thử ebay thấy giá dao động 200 usd cho hàng TQ, còn hàng cũ tháo xe thấy bên Âu đắt gấp 2-3 lần, ko bik có bác nào có kinh nghiệm hàng TQ chưa, xài ổn k mấy bác, vì giá ok mà thời gian ship lẹ nữa. À sẵn nhắn mấy bác có thay dầu hay vệ sinh con này nhớ để ý nha, chứ thợ ẩu là mình lãnh đòn ngay.
View attachment 3208879
Thay mới đi bác, các shop VN bán đầy, mắc mớ chi mà phải ebay với EU
Đoán xe Mazda