Hạng B1
9/5/11
81
23
8
chuyện là e mới mua chiếc này,,mà nào giờ ko có chạy nên ko rành lắm,,e có vài câu hỏi muốn nhờ các bác tư vấn giúp e..xe này máy 2.0l chạy gì tới 8 bugi lận,e ko bit có hao xăng ko nữa,,người bán nói là khi nào mình chạy nhanh thì 4 bugi bên phải xmoi76167 hoạt dộng bình thường thì chỉ 4bugi bên trái thôi..rùi xe này cũng ko có đèn ưu tiên(cái này phải làm thêm hay theo xe đời này là ko có vậy các bác)..dồng sơn em này còn ngon nên em củng ok..

các bác xem cái máy em nó mà cho e vài ý kiến nha.
e các ơn các bác nhiều lắm..

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/8/09
1.278
3.763
113
41
Biên Hoà
Xe này 8 bugi là đúng rồi bác ơi. Nó đánh lửa lệch pha, chứ không phải là đánh lửa 2 tầng đâu bác ạ.
Xe này chạy cũng ổn, chỉ lăn tăn là đôi lúc chết máy bất tử, mua về bác nên súc kỹ hệ thống xăng, thay lọc xăng, thay nhớt và lọc nhớt, kiếm sẵn 1 cái bơm xăng để sơ cua.
Ý kiến thì xe cũ phải biết sửa xe, lỡ nằm đường còn biết mà binh.

Hạng D
21/3/08
4.857
4.420
113
hcm
Em này máy CA20, máy dọc cầu sau, 8 bugi lệch pha, BXC. Bác bảo chủ bán cầm dây phin bên phải rồi đề máy nổ coi đúng sự tực hông? :D. Mua em này chạy cũng ổn, nếu giá hợp lý. Mua thêm mobin và bơm xăng cơ rời bỏ theo xe là vi vu suốt!

Hạng B1
9/5/11
81
23
8
ah dúng rùi bác..mình thấy giấy đang kiểm ghi là máy NISSAN CA20,,rút dây phin bên phải ra thì máy vẩn nổ bình thường ah bác,,nếu chạy 8 bugi vậy có hao xăng ko các bác..???
Theo các bác thì xe này mình mua bao nhiêu là hợp lí hen các bác,,vì chủ xe đòi giá 47tr lận...

Last edited by a moderator: