Tập Lái
1/8/07
36
0
6
Chào các bác !

Bác nào thạo về Nissan cho tư vấn giúp E mấy vấn đề sau (E hỏi hộ người khác):

1) Nissan X-TRAIL (LUXURY VERSION) chạy xăng số tự động, đời 2006 có mấy loại - model (nếu có nhiều loại) ? Cụ thể là những loại/model nào ?
2) Nếu nhập khẩu mới 100% loại nêu trên tầm tổng giá là như thế nào, bao nhiêu USD (từ giá thấp nhất đến cao nhất, nếu có vài ba loại - model) ? Tổng chi phí đến khi ra biển tại VN.
3) Nếu định mua xe chạy rồi tại VN cho Nissan X-TRAIL (LUXURY VERSION) chạy xăng số tự động, đời 2006 đã chạy khoảng 3 - 3.5 vạn và sau khoảng 4 năm sử dụng thì giá khoảng bao nhiêu USD là hợp lý (từ giá thấp nhất đến cao nhất) ?

Cám ơn các bác trước. Vì E & bạn E cũng là dân tay mơ không biết nhiều về Nissan và người bán (cũng là người quen của bạn E, nhưng không ở HN) lại cung cấp thiếu thông tin cũng như chưa cho giá chi tiết cụ thể nên bạn E cũng không biết tính sao, hỏi thẳng thì hơi ngại nên nhờ bác nào là chuyên gia tư vấn và chỉ giúp trước khi làm việc với chủ xe.

Các bác tư vấn tại thớt này hoặc email tới [email protected] giúp.

Hạng B2
13/12/06
119
7
18
www.ikinhdoanh.net
1. Thông tin về x-trail có thể tra cứu lại forum nước ngoài sẽ có đủ,
http://www.nissanforums.com/x-trail/

tóm tắt thì x-trail 2006 là phiên bản 2005 cải tiến, gọi là x-trail T30. Có 2 loại động cơ chính là máy dầu 2.2 và máy xăng 2.5 (không tính x-trail Đài Loan).

2. Nhập khẩu mới + chi phí đến khi ra biển => hỏi sâu rum là biết

3. Xe AT full option chạy rồi: tùy xe chạy nhiều, chạy ít, chủ xe có giữ gìn xe ko mà giá rất vô cùng, tầm tiền xe mua được có thể từ 33k đến 45k tùy xe, tùy ngân sách

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
Full option và phiên bản base khác nhau những điểm sau:
sun roof
Driving lights
Up-down hill resistants
cruise control
Leather interial
em chỉ nhớ có vậy, bác nào biết thì ghi thêm
giá bản base mới 2009 là 52.8k và bản fulloption + thêm 10K
xe sản xuất tại nhật.
đi sướng , êm, chống ồn tốt, 2 cầu thông minh I-mode
6 số tự động CVT
Nissan X-TRail là 1 lựa chọn không tồi ,tuy nhiên nhiều người chê hình dáng không đẹp. sở hữu nó giống như vợ già dễ tính.

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
Thuế lên, cầu về xe ngoại không tăng, Salon chỉ nhận đặt hàng rồi mới nhập, chỉ cần chờ 1 tháng thì xe gì cũng có

Hạng B2
3/3/10
183
0
16
Mức tiêu thụ xăng của Nissan Xtrail 2.5L SLTX;
Tuần rồi em đi Tây ninh, 3g sáng khởi hành từ Ngã sáu Nguyễn Tri Phương reset đồng hồ. Chạy theo đúng luật dừng đèn đỏ nghiêm túc, tốc độ 50 - 80 km/g. 5 giờ sáng đến Tây Ninh đồng hồ báo mức tiêu thụ xăng trung bình là 6,5l/100km.
Hỏi về NISSAN X-TRAIL (LUXURY VERSION)

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
nissanxtrail nói:
Mức tiêu thụ xăng của Nissan Xtrail 2.5L SLTX;
Tuần rồi em đi Tây ninh, 3g sáng khởi hành từ Ngã sáu Nguyễn Tri Phương reset đồng hồ. Chạy theo đúng luật dừng đèn đỏ nghiêm túc, tốc độ 50 - 80 km/g. 5 giờ sáng đến Tây Ninh đồng hồ báo mức tiêu thụ xăng trung bình là 6,5l/100km.
Hỏi về NISSAN X-TRAIL (LUXURY VERSION)
chắc là đồng hồ có vấn đề bác ơi,
xe em chạy đường dài là 9l/100km , chạy trong thành phố không kẹt xe là 11.5l/100km, và chạy hỗn hợp có kẹt xe là 13l/100km
và trong tài liệu kỹ thuật cũng vậy, em không tin xe 2.5L mà mức tiêu hao nhiên liệu chỉ bằng xe 1.8 L và nổi tiếng về tiết kiệm xăng là Altis corolla được .