Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Honda dùng tiếng pô xe để dỗ dành trẻ em
Như các bác đã biết thì ngoài công nghiệp sản xuất xe ra, Honda còn đầu tư chế tạo được rất nhiều những sản phẩm khác như máy bay, máy phát điện, máy cày, robot tự động hay quen thuộc nhất là robot Asimo. Mới đây, Honda đã nhúng tay vào công việc “vú em” bằng cách tạo ra một dụng cụ dỗ trẻ em khi chúng khóc gọi là Sound Sitter. Nó có hình dạng của một chiếc Honda S600 đồ chơi, bên trong là một loa không dây kết nối với smartphone để phát ra âm thanh trấn an trẻ em. Thực ra đây là tiếng pô của 37 mẫu xe khác nhau của Honda và được điều chỉnh cho có tần số gần nhất với âm thanh trẻ em nghe thấy khi còn trong bụng mẹ.[pagebreak][/pagebreak]
Trong số 37 xe được Honda ghi âm tiếng pô có những mẫu xe huyền thoại như NSX Type R 2002, S800 1966, CR-X del Sol 1992, Prelude 1978, S2000 1999, Civic 1987 và Insight 1999. Honda đã tiến hành một thử nghiệm chi tiết khi kích hoạt Sound Sitter trong 2 phút kể từ khi một đứa trẻ bắt đầu khóc, nhịp tim và hô hấp của chúng được theo dõi qua biểu đồ. Kết quả là sau khi phát hết âm thanh của 37 chiếc xe, 11/12 đứa trẻ ngừng khóc với tiếng pô của chiếc NSX 2018 (máy V6 3.5L tăng áp kép).

Honda dùng tiếng pô xe để dỗ dành trẻ em

Tuy những âm thanh trên đã được can thiệp tần số nhưng ý tưởng của Honda phải nói là quá tuyệt vời. Honda cũng khuyến cáo những âm thanh này sẽ không có tác dụng khi trẻ em đang đói hoặc tã của chúng đầy. Các bác có thể thử với video tiếng pô những xe Honda trên YouTube để xem có đúng không.

Theo Honda

Attachments

Hạng D
1/8/13
1.158
1.158
143
Phải công nhận sản phẩm nào thì Honda vẫn luôn mang tới chất lượng và sự tin tưởng. Từ xe máy, xe hơi, máy bay, ro bot

Hạng D
21/2/17
1.567
1.693
113
43
E lại sợ 10 năm sau bỗng nhiên có bài báo "Những em bé đã dùng qua sản phẩm này sẽ bị di chứng abcd"
E thấy cái gì không tự nhiên là sẽ có tác dụng phụ, chỉ là vấn đề sớm hay muộn thôi.

Hạng B2
11/6/16
372
424
63
E lại sợ 10 năm sau bỗng nhiên có bài báo "Những em bé đã dùng qua sản phẩm này sẽ bị di chứng abcd"
E thấy cái gì không tự nhiên là sẽ có tác dụng phụ, chỉ là vấn đề sớm hay muộn thôi.
Lo gì bác, bác có dỗ con bằng ipad hay cái gì đó tương tự không?

Hạng D
21/2/17
1.567
1.693
113
43
Lo gì bác, bác có dỗ con bằng ipad hay cái gì đó tương tự không?
E hiểu ý bác nhưng e chưa có con bác à, mà có con thì cũng sẽ không dùng ipad dỗ nó đâu :D