Hạng B2
14/9/04
114
0
0
Ha noi
Các bạn cho hỏi đã ai bị như xe của tôi, mới đây khi gài cầu chậm thì có tiếng kêu cành cạch như là các bánh răng ko khớp vào nhau ý, hoặc có khớp nhưng bị vướng gì đó. Thay loại bánh răng hộp số phụ có dễ ko, và có tốn kém lắm ko? Đi chế độ 2x4 vẫn bình thường ko bị sao.

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53
RE: Hộp số phụ ( cầu) có vấn đề.

Bác gài cầu chậm khi xe dừng hay đang chạy, xe tôi (Musso) khi gài cầu chậm phải dừng hẳn xe, và gài cầu chậm phải chờ hơi lâu hơn khi gài cầu nhanh. Gài cầu nhanh chỉ vài giây là đèn báo OK, nhưng gài cầu chậm đèn báo chậm hơn và chớp tắt khỏang 7,8 giây nữa thì mới OK.

doc
Tập Lái
30/6/06
33
0
0

Chuyển qua 4H hay 4L khi xe dừng hẳn bác ạ. Còn chuyển ngược lại về 2H thì phải thêm thao tác lui xe khoảng 15m nữa. Bác đọc kỹ hướng dẫn sử dụng của VIT thì sẽ rõ.

Hạng B2
24/10/06
423
1
0
www.narva.com.vn

Trích đoạn: doc

Chuyển qua 4H hay 4L khi xe dừng hẳn bác ạ. Còn chuyển ngược lại về 2H thì phải thêm thao tác lui xe khoảng 15m nữa. Bác đọc kỹ hướng dẫn sử dụng của VIT thì sẽ rõ.

15m em sợ là dài quá bác ạ, em lùi khoảng 1-2m là đã nghe thấy cái moayơ (hub) nó cạch 1 cái - ngắt cầu trước - rồi.

Hạng B2
3/7/05
233
773
93

trước đây xe em cung bị như vậy, mỗi khi chạy thử 2 cầu thì cũng nghe tiếng cạch cạch rất to giống như các răng ko ăn khớp với nhau, nên em hoảng ko chạy nữa, sau đó e mang xe tới ga ra hồ hảo hớn điều chỉnh . sau đó la ok.

bác tới đó hỏi gặp Mr Du , sếp trưởng kỹ thuật ở đó sẽ tư vấn hoặc trục tiếp sửa cgữa cho bác. chúc con xe bác mau ok nhé