Tập Lái
2/10/13
0
0
0
Mình có quán ăn sân vườn khá rộng khoảng 550m2 ở quận 12, tình hình là mình không phải dân đầu bếp cũng như kinh doanh nhà hàng nên có một số bất cập về bếp. Thực sự bếp rất quan trọng vì nó là nơi sản xuất ra bữa ăn nên cần ưu tiên hàng đầu.

Ước mơ của mình là sau khi cụ thể hóa mọi cái từ quản lý đến bếp, thu mua thì chuyện mở sang nhà hàng quán ăn thứ hai, thứ ba . . . dễ hơn nhiều. Vì nếu đã quản lý tốt thì chuyện huấn luyện, tập dượt, bổ sung và chuyển đổi nhân sự, gánh đỡ tài chánh giữa các quán khác nhau trong chuỗi thuận tiện hơn rất nhiều. Tuy nhiên khi làm nhiều quán ăn thì cũng có cách thức quản lý phù hợp quy mô khác đi, những thuận tiện mới đi kèm những khó khăn mới, thách thức mới.

Qua diễn đàn thấy nhiều người cũng muốn kinh doanh nhà hàng nên tôi muốn kiếm người tâm đầu ý hợp có cùng ước mơ để hợp tác bài bản với nhau. Cụ thể trước mắt là hợp tác kinh doanh với mình, quán của mình rộng và nhà bếp thoáng, một lúc có thể sắp được 40 bàn, cộng với 2 phòng karaoke còn để trống. Nhiều khách muốn mình mở karaoke miễn phí trong phòng lạnh nhưng chưa có người nên còn thụ động quá.

Chi phí toàn bộ quán của mình tháng khoảng 35 triệu, bao gồm 1 bếp, 1 phụ, 1 giữ xe, 2 tiếp viên, 1 tạp vụ, 1 nhà bàn, tiền thuê mặt bằng chỉ 8 triệu/ tháng, tiền thuê không tăng trong 4 năm. Mình thấy cơ hội tốt, những tháng sắp tới vào mùa cuối năm nên sẽ tổ chức thêm tiệc bình dân nữa vậy là đảm bảo ngày lãi ròng 1 triệu mấy để đảm bảo trả lương chi phí, và phần còn lại là lãi bỏ túi. Mục tiêu chí ít ngày là 1-2 triệu cho tương lai lâu dài.

Vài dòng vậy đi, ai có yêu cầu gì cứ hỏi mình sẽ trả lời chung trên diễn đàn này luôn nhé. Cảm ơn

Hạng B2
17/6/12
129
5
18
43
Hội Tam Hoàng
Mặt bằng 8 tr/ tháng là chỉ tính tiền đất à Bác ? Còn chi phí xây dựng là mình tự bỏ ra à ? Ngoài ra, quán này nằm đường nào, mặt tiền hay hẻm ?

Tập Lái
2/10/13
0
0
0
Lâu rồi không lên, ăn một mình không vui, làm một mình cực thân. Giờ quán đã tuong đối ổn, nhưng mình vẫn muốn có partner good để có thể giao quán đi chơi và anh em làm chung không nghi ngờ nhau, quản lý rõ ràng. Lâu lâu luôn phiên để biết tình hình.

Mình giờ muốn có ai đó chia sẽ công việc, chủ yếu là canh chừng chứ mọi việc có người làm hết rồi. Anh em nào quan tâm gọi cho Sơn 0962 33 99 58. Cuối năm kinh tế và ăn uống sẽ nhiều hơn và trời nắng lên rồi thì thế mạnh của sân vườn được phát huy.

Tập Lái
15/11/13
0
0
0
Mở ở Bến Lức Long An đi anh ở đó em bán đất đẹp giá rẽ tiện kinh doanh luôn: 0908131438. Tâm

Tập Lái
2/10/13
0
0
0
ÂU DƯƠNG PHONG nói:
Mặt bằng 8 tr/ tháng là chỉ tính tiền đất à Bác ? Còn chi phí xây dựng là mình tự bỏ ra à ? Ngoài ra, quán này nằm đường nào, mặt tiền hay hẻm ?

Tiền thuê là 8 triệu một tháng, mọi thư đã có sẵn, quán nằm trên đường Hà Huy Giáp, đường đi chính cho xe, nhất là xe hai bánh giữa Saigon và Bình Dương. Quán có mặt tiền bằng ngõ rộng 4.5m đi vào trong chỉ khoảng 12m thì rộng ra 500ms, có đầy đủ các phòng cùng nhà bếp rộng rãi, nhà vệ sinh nam nữ riêng, các phòng VIP và phòng karaoke lớn.

Tập Lái
2/10/13
0
0
0
Hợp tác ở đây chỉ là một phần trong bước đầu để mở rộng mô hình kinh sang các nơi khác nữa, thành lập được hệ thống các quán ở các quận khác nhau dựa trên các giá trị cốt lõi để cạnh tranh mà người khác khó bắt chước.
Điều này tìm ra không dễ nhưng tôi đã có cách để cạnh tranh được và sẻ trình bày sau cho những bạn quan tâm và chia sẽ giấc mơ lớn thực sự.