Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
Nhân ngày 14/1/14. Hay còn gọi: "nhất tử, nhất nhất tử" :p (không hiểu sao bác Lơ cho em xanh ngày này :D)
Sau một thời gian dài loppy, đấu đá tại đây. Em được các bác thương tình tín nhiệm voted cho 87 phiếu, một con số đẹp và không thể tin như con số GDP vậy :p. Xin chân thành cám ơn các bác đã tin tưởng bình chọn và chúc mừng cho em.

Đứng trước sự tín nhiệm của các bác. Em thật sự lúng túng khi không biết phải làm gì cho xóm để đáp lại sự tin yêu của các bác. Em nhận thấy rằng có những khó khăn và thuận lợi như sau:

I. Khó khăn:
1. Khách quan:
  • Kinh tế trong vài năm qua khó khăn đã ảnh hưởng rất lớn đến đời sống đại bộ phận ae XNL làm cho sinh hoạt xóm mình ít nhiều bị chìm xuống.
  • Facebook quá mạnh, nó đã đáp ứng tức thời trong việc share thông tin đã làm mất đi cảm hứng post bài của các bác trong xóm.
2. Chủ quan:
  • Trải qua 5 năm hình thành và phát triển, qua 4 đời hội trưởng, xóm chúng vẫn chưa định hướng được hướng đi cụ thể để các mems thành viên theo đó mà sinh hoạt. Cụ thể là gì?. Ví dụ như các chi hội khác mỗi chi hội mang tên một thương hiệu xe và những sinh hoạt cũng như post bài đều lấy thương hiệu xe đó làm chủ đề. Có một chi hội gần giống xóm chúng ta, đó là chi hội SOS. Nhưng chi hội này cũng có tôn chỉ để ae sinh hoạt. Còn chi hội chúng ta sinh hoạt chưa có một định hướng nào cả. Phần nào làm cho các ae lúng túng, lâu dần làm cho tẻ nhạt. Và điều này các cựu hội trưởng đã ít nhiều băn khoăn, trăn trở.
  • Cá nhân em nhận thấy rằng: Mỗi thời kỳ hội trưởng là có 1 sự cập nhật, lưu trữ thông tin thành viên tham gia xóm khác nhau. Điều này dẫn đến sự trùng lắp, thất lạc, và không đầy đủ thông tin thành viên. Hệ luỵ là các thành viên mới tham gia không dễ nhận biết các thành viên đã và đang hoạt động trong OS, các thành viên cũ thì cảm nhận là xóm bỏ rơi mình .v.v.
II. Thuận lợi:
  • Đã tập hợp và tạo dựng thành 1 chi hội mang tên: Xóm Nhà Lá.
  • Đã tạo được một số cuộc off, một số events mang phong cách riêng.
  • Một số thành viên XNL đã và đang là các chi hội trưởng, chi hội phó các chi hội trong OS (điều này rất đáng tự hào :)).
Từ những khó khăn và thuận lợi trên (thiếu các bác nêu thêm). Em mong mỏi các thành viên Xóm Nhà Lá hãy cùng em và các chi hội phó cùng nhau góp sức để xây dựng Xóm Nhà Lá thành một chi hội mạnh. Các bác mạnh dạn đề xuất ý kiến tại thớt này những ý kiến cá nhân của từng mem làm thế nào để xóm phát triển mạnh và bền vững.

Cá nhân em có những đề xuất sau:
1. Sẽ làm lại danh sách thành viên qua các thời kỳ. Cung cấp mã số cho mỗi thành viên theo thứ tự đăng ký vào xóm, những trường hợp trùng lắp sẽ lấy số thứ tự đã đăng ký trước đó làm mã số. Xem xét các thành viên quá một năm không còn online trên OS ra khỏi chi hội và các số thứ tự này xem như bỏ trống. Cập nhật thông tin của các bác đăng ký chưa đầy đủ. Hành vi này góp phần quản lý số lượng mems thực sự còn quan tâm đến xóm. Từ đó BĐH có những đề xuất tổ chức cho phù hợp.
2. Gầy dựng lại phong trào thể thao, lấy đội bóng XNL làm nòng cốt cho phong trào.
3. Xây dựng phong cách riêng cho xóm lấy đó làm tiêu chí sinh hoạt của xóm. (Cái này ae Xóm Nhà Lá tích cực bàn tán để đưa ra cho bằng được).
4. Tham gia tích cực các phong trào của OS khởi xướng để kết nối và chia sẻ.
...

Mong các bác tích cực góp ý xây dựng thêm.

Xin chân thành cám ơn.​
KAC​

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/3/13
132
4
18
Re: Kính các Bác

Bravo tân HT, theo em bác nên dẹp hết mấy cái thớt ăn nhậu của mấy ông đi, ảnh hưởng đến uy tín đờn ông XNL quá

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon

Chào mừng Tân Chi Hội Trưởng XNL!!! Chúc bác sức khỏe và niềm vui để đảm đương trọng trách mới! Em và khá đông các mem một lòng tận trung với xóm xin hứa sẽ cố gắng hết lòng phò tá bác xây dựng thương hiệu XNL trong lòng dân và trên OS!

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.

CHẢNH nói:
Bravo tân HT, theo em bác nên dẹp hết mấy cái thớt ăn nhậu của mấy ông đi, ảnh hưởng đến uy tín đờn ông XNL quá
Cám ơn bác có ý kiến. Theo em XNL cũng là 1 xã hội thu nhỏ. Vì vậy, thớt ăn nhậu gì đó cũng là một phần không thể thiếu. Nhưng sẽ định hướng theo "ăn nhậu kiểu XNL". Bác đồng ý chứ ?

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.

miumiusg nói:
Chào mừng Tân Chi Hội Trưởng XNL!!! Chúc bác sức khỏe và niềm vui để đảm đương trọng trách mới! Em và khá đông các mem một lòng tận trung với xóm xin hứa sẽ cố gắng hết lòng phò tá bác xây dựng thương hiệu XNL trong lòng dân và trên OS!
Mợ là một thành viên tuyệt vời. Biết dung hoà giữa nam và nữ, giữa cũ và mới, giữa .v.v. Rất xứng đáng với Title OSOM.
Cám ơn Mợ rất nhiều.
Rất mong Mợ góp ý nhiệt tình để xóm có định hướng chung nhé.

Tập Lái
14/1/14
37
6
8

CHẢNH nói:
Đúng đấy bác HT

Hạng B2
20/3/12
196
25
28

Đúng là một HT có tâm huyết và có tầm nhìn nhưng cần thêm một số bác có tâm huyết chung để phát triển xóm vững mạnh hơn trong tương lai.
Em luôn theo dõi những bước châm của xóm!

Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương

Em theo bán hộp quẹt cho cả 3 HT roài, giờ tới người thứ 4, Chúc mừng Tân HT . Báo cáo HT em ngoi lên ôm hun Tân HT 1 cái xong òy , giờ em lặn tiếp nhóe, xin phép em về hang đím xiền.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: og_saigon
Hạng B2
9/7/07
142
76
28

Chúc mừng Chi HT XNL nhé.
tết này về quê nhớ ra méc nha ko em hổk dẫn đi uống rựu với Don nhé.