dEs
11/5/20
2.091
137.813
113
Mình xài kiểu này từ 2010 có xem trên kính lái luôn r nhưng cá nhân cảm nhận k cần thiết, vẫn mất 1s k nhìn đường như đồng hồ thôi, cũng có thể mình k bị phụ thuộc quá nh vào mấy phụ kiện xe hơi
Mình khi lái nhanh nhìn tốc độ qua HUD nhưng vẫn bám chi tiết trên đường giao thông, nên thấy nó vẫn tiện hơn là nhìn xuống bảng đồng hồ thì 1s đó coi như ko biết gì đang xảy ra trên đường. Tuỳ thôi.

Tập Lái
Bác chủ thớt xài con HUD sau một thời gian thấy sao rồi ạ.

Em cũng mới lắp H1X, cũng bị kiệt bình 2 lần trong vòng 1 tháng (không mở được cửa bằng smartkey luôn). Nay em tạm thời rút nó ra mấy hôm xem có cải thiện không đã.

Trên xe thì ngoài HUD còn có bộ định vị đã gắn 1 năm nay không có vấn đề gì.

• Like
Reactions: VIETANH1511
Hạng C
9/7/16
553
368
63
35
Hồ Chí Minh
Bác chủ thớt xài con HUD sau một thời gian thấy sao rồi ạ.

Em cũng mới lắp H1X, cũng bị kiệt bình 2 lần trong vòng 1 tháng (không mở được cửa bằng smartkey luôn). Nay em tạm thời rút nó ra mấy hôm xem có cải thiện không đã.

Trên xe thì ngoài HUD còn có bộ định vị đã gắn 1 năm nay không có vấn đề gì.
Xe mình cũng vậy đang ko biết do đi ít hay do cái hud kaka

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Xe mình cũng vậy đang ko biết do đi ít hay do cái hud kaka
Là nó cắm vào dây dương thẳng, không qua dây sau contact xe ...do đó nó vẩn ăn điện mặc dầu bạn rút chìa .

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Em cảm ơn anh tư vấn. Chắc em rút ra. Đi tỉnh gắn vô lại.
Thường thì ...dây đỏ là dây sau contact và dây vàng là dây + .
Nếu bạn muốn thì nên dùng điện kế đo với cực âm (qua VDC), thí dụ như sườn xe.
nếu lấy chìa thì hiệu điện thế là 0 VDC, để vào và bật contact thì nó phải là 12 VDC

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
834
23.838
93
Mình có có con H1X và cũng bị kiệt bình 1 lần

Kinh nghiệm như sau

1. Setting bluetooth của hub phải off khi tắt máy
2. Tắt máy xong chờ HUB tắt và cụp hết mới ra khỏi và khóa xe. Nếu khóa xe rồi mà thấy nó vẫn sáng thì rút mẹ nó ra cho an tâm (cổng ODB 2)

Chả hiểu con HUB lờm sao lại có kiểu khóa xe xong vẫn thấy nó sáng đèn cả ngày.