SPO confirmed
Hạng C
16/6/10
973
257
43
Lương Sơn Bạc
Đầu CD theo xe của W203 đã có sẵn cổng AUX In rồi nhưng hãng nó ko lắp vào. Có xe thì nó đã dẫn dây ra đến tận hộc để đồ bên ghế phụ rồi nhưng nó vẫn ko thèm hoàn tất nốt để cho chúng ta sử dụng, có xe thì nó chả thèm đấu dây luôn.
Đầu tiên các bác phải tháo cái mặt dưỡng ra. Cãi này nhiều thợ ko biết làm cứ dùng sức mà cậy như mấy con xe nhật, xe hàn thì gẫy hết nhựa và nhiều khi cậy mạnh quá còn sứt hết cả lớp da trên táp lô.

Các bác nhìn chỗ 4 vòng tròn đỏ em khoanh, đưa cái vặn ốc hoa thị 6 cạnh vào, các bác nhớ soi đèn pin để chọc đúng vào lỗ ốc qua cửa gió điều hòa phía trên nhé. Vặn 2 cái ốc bên trên ra.
Ở 2 vòng tròn đỏ phía dưới thì trước tiên cậy cái mặt chỗ cần số lên, cái này dùng sức giật nhẹ 1 phát là nó lên. Sau đó cậy nốt cả cái hộp để gạt tàn thuốc lá, soi xuống dưới sẽ nhìn thấy 2 con ốc hình hoa thị Tháo 2 con ốc này ra các bác sẽ tháo được cái bộ điều khiển điều hòa ra
Sau khi tháo cả 4 ốc rồi thì dùng tô vít hoặc cái đồ cậy bằng nhựa cứng chọc vào cái lẫy phía trên cửa gió điều hòa để cậy cái cửa gió ra. Sẽ lại lộ ra 2 con ốc nữa, tháo 2 con ốc này sẽ tháo được phần có nút bật đèn khẩn cấp, tắt mở ESP... ra
Khi đó sẽ nhìn thấy 4 ốc giữ ổ CD. Tháo 4 ốc này và rút nhẹ nhàng ổ CD sẽ ra ngoài.

Khi tháo 2 phần có có nút điều khiển điều hòa và nút bật đèn khẩn cấp các bác nhớ nhẹ nhàng rút chốt dây điện ra nhé, cẩn thận, cậy lẫy hãm rút nhẹ nó sẽ ra, đừng dùng sức kẻo đứt dây.

Dùng tay cậy cái hãm giắc cắm phía sau ổ CD ra ta sẽ nhìn thấy sau ổ nó như thế này

Cái giắc nhiều chân phía trên bên phải (Nhìn từ đằng sau) nó có các chân AUX như sau

Chân thứ 6 từ phải sang hàng bên dưới là AUX Left Channel In
Chân thứ 6 từ phải sang hàng bên trên là AUX Right Channel In
Chân thứ 5 từ phải sang hàng bên trên là GND

Các bác ra chợ mua cái dây 3.5mm như thế này về cắt ra đấu vào các chân đó rồi luồn dây qua chỗ hộp số hoặc luồn vào cốp trước ghế phụ để cắm iPod, iphone vào nghe nhạc

Sau khi cắm iphone vào thì giữ nút CDC trên đầu CD khoảng 3s nó sẽ chuyển sang chế độ AUX In. Bật nhạc lên và thưởng thức thôi ạ
Bác nào ko muốn kết nối dây dợ lằng nhằng thì ra hàng máy tính mua 1 cái loa Bluetooth về, phá loa ra đấu trực tiếp đường ra của loa Bluetooth vào đường AUX IN này, kiếm cục đổi nguồn từ 12v sang 5v để nuôi loa đấu thẳng vào tẩu thuốc.
Khi đó kết nối Iphone với xe qua Bluetooth và có thể nghe nhạc, gọi điện thông qua hệ thống loa của xe được luôn ạ
[tube]http://youtu.be/00opTVMyLxA[/tube]
(nguồn www.xetainan.com)

Last edited by a moderator: