Hạng C
28/1/05
784
19
18
61
Hà Nội
Hướng dẫn này sẽ giúp cho các bạn nào đang sở hữu xe RR model từ 2013 tới 2022.
Nếu xe được sản xuất từ năm 2009 tới 2013 thì cũng gần giống như vậy nhưng các bạn sẽ phải thay thêm ZGW_02_8SK ( hộp màu đen) mã phụ tùng : 9321878. CAS 4 và ICM. Mấy xe đời cũ này mình chưa sở hữu nên chưa có trải nghiệm nghịch ngợm,
nhưng mình nghĩ nó cũng tương tự F10 hay F01, F02 đời 2009 lên NBT EVO mà ko cần dùng adapter chuyển đổi.
Việc nâng cấp NBT_EVO ID6 giúp cho xe bạn mới hơn, xe có Carplay thuận tiện cho việc đi đường và Giao diện đẹp hơn.

Việc đầu tiên cần làm :
* Thay đổi FA của xe, trường hợp của mình là xe US chuyển Về VN, còn xe EU Sang VN mình nghĩ không cần, chỉ cần thay đổi ngày sx là ok
Thay năm sx lên : 07.2018
Model key : XZ03 => XZ01
Xóa : 645, 655, 697, 6AA, 6AB, 6NF, 6NL
Thay bằng : 699, 6CP, 6NH

* Tính Tal Files và bắt đầu Flash HU_NBT2 Headunit, quá trình flash tối đa là 42 -> 43 phút, nếu files Tal bạn tạo ra mà quá số đó thì đừng nên FLASH, khả năng sai gì đó và chết Bootloader như mình là cao.
* Kiểm tra software và Flash, Mình dùng ISTA Programing DATA 4.39.20.
* Sau khi load xong và NBT_EVO lên hình, các bạn cần Patch hay Crack nó, nôm na là Crack FSC code, cái này họ bán đầy trên mạng, sử dụng phần mềm tên là Feature Installer. Các bạn có thể Google là NBT_EVO Feature Installer
* Tiến hành lắp đặt và hưởng thụ thành quả lao động.

Mình có 1 vài lưu ý nhỏ...
xe Rolls Royce Wraith hay Ghost đi theo xe là màn hình APIX1, cái các bạn cần là màn hình APIX2.
ưu điểm của màn APIX2 là led và sáng và độ phân giải cao hơn APIX1, nó sẽ rất hữu ích khi các bạn lắp vào, Camera lùi hay 270 sẽ nét hơn rõ rệt, thuận tiện cho việc lái xe.
Màn APIX2 sẽ có mã phụ tùng : 65506841919

* Lưu ý : Màn APIX2 theo xe Rolls Royce sẽ không có Touch ( Cảm Ứng) Mình không hỉu tại sao lun, nên nếu các bạn muốn lắp màn cảm ứng thì nên tìm màn của BMW G30, G20 gì đó để chế vào.
mình cũng đang tìm cách chế sao cho đẹp, vì thực sự xài Carplay mà không có Touch nó cứ sao sao ???

Files Tal của mình sẽ đúng với HU_NBT2 có cái tem như sau
HW : 4.1
Version : ECE
Model no : HB B210
Cục NBT_EVO của mình có cổng GPS zin theo đầu. Mình có nghe nói trên mạng họ có thể mua NBT_EVO thường và hàn Module GPS vào. Nhưng thấy cái đó khá là khó với cá nhân mình nên mình nghĩ nên mất thời gian mua đầu sẵn GPS sẽ dễ hơn cho việc Retrofit.
Phương pháp thứ 2 là mua đầu NBT_EVO thường loại không có GPS và lắp thêm Module ATM. Nhưng việc này đồng nghĩa với việc Rã Banh cái xe ra để đi dây từ đầu đến đít. Cá nhân mình thì thấy và trải nghiệm nhiều thì hâu như chưa thấy cái xe nào tháo ra lắp vào nhiều mà không cọt kẹt cả. Kiểu gì cũng gãy vài cái chốt cái lẫy.
Mà viêc mua lại mấy cái nhỏ nhặt đó rất mất thời gian, công sức & $.

Các bạn cần lắp thêm Ăng Ten WIFI có mã phụ tùng : 61118714865

Nên dùng ăng ten chính hãng bởi vì nó rất rẻ và không báo lỗi khi các bạn Scan ISTA.

Mình vẫn khuyên các bạn nên Update xe lên iLevel mới nhất để sau này, nếu có sửa chữa gì thì không còn liên quan đến phần mềm nữa.
Vì nếu cần Update cả xe Bằng ISTA ( phương pháp an toàn nhất) Thì lại phải tháo đầu độ ra và lắp zin vào.

Attachments

Hạng C
28/1/05
784
19
18
61
Hà Nội
Đây là cục NBT EVO mình mua về, cục của mình là bản Full option nên có cả đầu ra cho màn hình sau, mặc dù xe mình không có. Nếu bác nào có Ghost muốn lên đời mình nghĩ đó cũng là 1 trải nghiệm để nghịch...

HW : 4.1
Version : ECE
Model no : HB B210

Cổng màu
* Hồng : đường ra màn hình chính APIX2
* Cam : Đường ra 2 màn hình sau APIX2
* Xanh Blue : CỔNG GPS zin

Attachments