Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Đúng ra là việc ủng hộ cần tiến hành sớm hơn nhưng do chờ đợi kế hoạch của OS, cũng như chờ đợi về khả năng "phá hoại" của cơn bão số 10, nên bây giờ ban chủ nhiệm SFC mới tiến hành lấy ý kiến anh em về việc này được. Nhưng muộn còn hơn không đúng không các bác?
Cá nhân tôi biết các thành viên SFC cũng như OS đã và đang có nhiều hoạt động ủng hộ riêng cho đồng bào miền Trung (thiệt hại sau cơn bão dự kiến trên 14 ngàn tỉ đồng), nên tôi mạnh dạn đề xuất anh em thay vì kêu gọi các thành viên ủng hộ, chúng ta sẽ trích ra từ quỹ từ thiện của SFC số tiền 10 triệu đồng. Sắp tới, OS trong đó có SFC sẽ có chương trình từ thiện lớn nhân kỷ niệm thành lập OS, anh em chúng ta sẽ còn nhiều dịp để thể hiện tấm lòng của mình.
Nếu các bác nhất trí, đại diện SFC sẽ trao số tiền này cho báo Tuổi trẻ nhờ chuyển tới đồng bào miền Trung, chậm nhất là đầu tuần sau.
Thông tin thêm: Ban điều hành OS vì đã và đang tiến hành các hoạt động từ thiện (trường nội trú Cao Bồ, phao cứu sinh cho học sinh vùng lũ....), nên lần này cũng chỉ trích số tiền 10 triệu ủng hộ bà con miền Trung. Thông tin chi tiết, anh em đọc thêm tại link này http://www.otosaigon.com/forum/m1741127.aspx !

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38
Em ủng hộ hai tay! mong sao bà con miền trung sớm vượt qua khó khăn.

Hạng D
27/6/07
1.031
0
0
Em nhất tờ rí hoàn toàn !

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Chiều thứ 6 này, đại diện SFC gồm KV, LoveSanta, MrPinocio, Son2, Racing Lady và nhiếp ảnh ra Hongha sẽ có mặt tại văn phòng đại diện Tuổi Trẻ, 72 Thụy Khuê để trao số tiền ủng hộ của SFC các bác nhé!

Hạng C
8/7/08
692
1
0
Em đồng ý ạ.
nhưng có ý kiến thế này thôi 10 quả ủng hộ cho miền trung có nhiều quá không? bởi vì em nghĩ chương trình đóng góp cho MT đã được toàn xã hội cùng chung tay rồi.