Tập Lái
2/4/10
8
0
0
Báo cáo các bác, hôm qua em đem con lanos 2003 của em đến gara để thay chụp cao su ở khớp nối đồng tốc bên trong (láp). Mấy bác thợ loay hoay thế nào, mở khớp ra được nhưng khi lắp vào thì đầu trục khớp nối không thể lúc lắc được (phía tiếp xúc với hộp cơ cấu lái). Có lẽ các bác ấy đã lắp cái đầu trục láp không đúng rãnh hoặc đúng chiều gì đấy. Bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với. Hôm qua loay hoay mất một ngày mà vẫn không lắp lại được bác ạ. Bó tay với thợ luôn
.

Xin cám ơn các bác nhiều nhiều nhiều !

Hạng C
29/3/10
847
487
63
dinhberry nói:
Báo cáo các bác, hôm qua em đem con lanos 2003 của em đến gara để thay chụp cao su ở khớp nối đồng tốc bên trong (láp). Mấy bác thợ loay hoay thế nào, mở khớp ra được nhưng khi lắp vào thì đầu trục khớp nối không thể lúc lắc được (phía tiếp xúc với hộp cơ cấu lái). Có lẽ các bác ấy đã lắp cái đầu trục láp không đúng rãnh hoặc đúng chiều gì đấy. Bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với. Hôm qua loay hoay mất một ngày mà vẫn không lắp lại được bác ạ. Bó tay với thợ luôn
.

Xin cám ơn các bác nhiều nhiều nhiều !
Hi dinhberry.
Bác đừng lo quá,loại này kg ráp sai chỗ được đâu có điều thợ chưa quen thôi,nghiêng hơi xâu về 1 bên nhẹ nhàng lắc vào .Tránh nóng nảy và dùng sức (búa!!! mài!!!!),nếu hơi lâu thì ngưng tay rửa mặt uống nước rồi làm tiếp.Nếu khéo tay thì chỉ 5 phút là xong ngay thôi bác .Bác bình tĩnh và cho thợ cơ hội nâng cao tay nghề nhé.
Chúc bác sớm nhận xe về và vui vẻ.Bye

Tập Lái
2/4/10
8
0
0
Cám ơn bác Sunny Tran. Vừa rồi em đã nói khéo với thợ em để ôm trục láp đến nhờ 1 bác thợ khác giúp. Tốn mất 1 xị là giải quyết xong. Cái này có mẹo gì ấy bác ạ. Công nhận là bác Daewoo này có cái cũng cao thủ thật. Nhìn rất đơn giản, nhưng lắp lại rất khó. Thợ của em cũng công nhận đây là 1 bài học cần phải nhớ. Hihi

Tập Lái
2/4/10
8
0
0
Hihi. cũng có thế thế thật bác ạ. Tui nhiên em cũng đã bị làm chuột bạch mấy lần nên giờ sợ lắm.