Hạng B2
19/11/07
257
75
28
53
Hôm truớc mình từ Cần đước về ,khi theo đường ra QL.1 tại Bình chánh,đường hẹp 2 chiều ,đang đi thì có 1 em Zace chạy phía trước cùng chiều đang de có nhá 2 đèn xi nhan sau để de còn cách mình khỏang chừng 70 m ,mình thấy vậy mới lách ra trái ,nhưng sợ xe ngược chiều chạy xuống nên có lẽ mình lách hơi non nên kiếng chiếu hậu của mình bên phải và kiếng chiếu hậu em Zace bên trái chỏang nhau kết cục : xe mình bị cụp tai còn ,mình không để ý ,nhưng sau khi chạy một quãng nhìn vào kiếng chiếu hậu thấy kiếng của Zace thì rớt tòn teng ,nó chạy đuổi theo em ,ra đầu QL.1 thì em dừng lại .Hắn ta chửi mình quá xá nói là mình gây tai nạn rồi bỏ chạy,sự thất là mình không biết ,sau một hồi cãi lộn hắn biểu mình phải đền trả 300K vì hắn phải tính thay hết 1.3 chai .Không muốn rắc rối mình OK rồi đi.
Tình huống trên các bác thấy sao :
- Mình là người có lỗi hay không khi va quẹt em Zace này đi lùi ?
- Chạy đi như vậy rồi dừng xa hiện trường thì *** có xử được ?
- Thỏa thuận thanh tóan như vậy có được ? hay là mình bị ép,vì trên xe họ có đông người lắm ?

Hạng C
5/12/07
780
1.954
93
vnexpress.com.vn
RE: Khi va quẹt nên xử lý như thế nào

Xin bác bình tỉnh ! Choảng đến cụp kính chiếu hậu mà bác không hay biết à ? lạ nhỉ ?! Thôi thì 300K mà ổn là tốt rồi bác ơi ! Khi de họ có bật tín hiệu xin ưu tiên mà bác !

Hạng B1
21/3/08
63
0
0

tuỳ cơ ứng biến thôi chứ công thức quá cũng toi miễn sao càng đơn giản càng tốt
Nên nhớ: thời gian cũng là xiền

Hạng B1
20/2/08
63
0
0
41

300k cũng k đáng bao nhiêu, lấn cấn với tụi khốn đó lâu thiệt thân Bác àh, mà dù sao mình cũng có lỗi mà

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Thế là được rồi bác ơi, lằng nhằng vụ việc lại phát triển theo chiều hướng khác thì toi bác :D Dù sao nó cũng đang de sát lề, có tín hiệu ưu tiên, bác lấy lên bên trái mà canh k kỹ nên mới quẹt vô nó.

Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi

Thế là hợp lý rồi bác ợ, không bị xử ép đâu, quan trọng là không mất thời gian cãi lộn rồi cái sảy lại nảy cái ung

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Em từng bị một em tải 9T quẹt gãy gương bên phụ ở Trung Lương. Bắt đền được 1triệu, nhưng tốn một ngày KS cho 4 người + ăn khuya + ăn sáng ăn trưa + 200k phí giao dịch với xxx Tiền Giang + vài cuộc DT với người thân ở MỸ THO. Nói chung đáng lý em cầm 500k đi cho rồi. Về nhà hàn lại phần vỏ mất 20k, công nhận mình hơi mad.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Nhanh chóng khắc phục hậu qủa. Nếu không an toàn thì dzọt tới xxx gần nhất. Bỏ của chạy lấy người ấy mà.

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

Bác tài kia xử vậy là có tình lắm rồi đó bác.(vì chắc chắn là nó có bảo hiểm lo,300k của bác nó đi nhậu :D). Bác đi như vậy là sai rồi,nếu có XXX sẽ phạt tội không giữ nguyên hiện trường (phạt nặng lắm ) có va quẹt tốt nhất là dừng lại tại chổ thương lượng với nhau.(có XXX thì nó cũng khuyên 2bác vậy thôi vì lỗi không lớn mà,khi nào không được thì XXX tính tiếp,kéo xe về đồn.;))

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

chính xác là xử lý tại chỗ đc thì xử lý thôi bác ạh, chứ xxx mà dính vô thì 2 xe về đồn cả, mệt mỏi và tốn thời gian lắm bác ạh