Tập Lái
7/8/16
35
14
8
30
Dạ em chào các bác!
Xe em Escape đời 2009 , nó có tình trạng này mà em hơi thắc mắc là khi nổ máy chỉ mới tầm 5 phút mà động cơ khá là nóng, em kiểm tra nước làm mát và tất cả các chất lòng thì đầy đủ, vô trong kiểm tra kim thì vẫn ở chế độ cho phép( em để ý chạy 2 tiếng kim nó vẫn trong tầm cho phép). Không biết là xe em có bị sao không các bác?

• Like
Reactions: Jaien
Hạng D
29/4/09
2.486
1.767
113
Dạ em chào các bác!
Xe em Escape đời 2009 , nó có tình trạng này mà em hơi thắc mắc là khi nổ máy chỉ mới tầm 5 phút mà động cơ khá là nóng, em kiểm tra nước làm mát và tất cả các chất lòng thì đầy đủ, vô trong kiểm tra kim thì vẫn ở chế độ cho phép( em để ý chạy 2 tiếng kim nó vẫn trong tầm cho phép). Không biết là xe em có bị sao không các bác?
Nóng là cảm giác của bác hay kim nhiệt qua vạch giữa, bác xem lúc nào bác cho là nóng thì ghé ford nói họ cắm máy vào xem nhiệt độ thế nào, nếu bất thường mới bắt đầu tìm lí do, có thể do nhớt ko đúng thông số, hệ thống làm mát có vấn đề......................

Hạng B2
14/8/15
332
147
43
51
Dạ em chào các bác!
Bình thường thôi bác ơi ! Bác để ý động cơ nổ một lát thì bác thấy 1 quạt két nước chạy . Còn bác mở A/C lên thì 2 quạt chạy ào ào luôn . Đồng hồ nhiệt ở mức giữa là ok. Có khi bác dừng lại rồi tắt máy , quạt hết làm việc thì hơi nóng tỏa ra bác nghĩ là nóng hơn mức bình thường đó !

Hạng D
4/10/12
2.191
3.604
113
Rất rất bình thường, khi khởi động nsx muốn động cơ nhanh chóng đạt điểm sôi nữa là 80 - 90°, van hằng nhiệt đóng mở để nhiệt độ đạt nhưng ko cao lên nữa.
Sẽ là nghịch lý nếu máy nguội mà sinh công lớn, nguội quá nổ ko hết công suất!

Hạng B1
29/1/16
80
49
18
40
Làm sao bác biết nóng, e chưa hiểu lắm?

Hạng D
24/10/14
1.861
1.594
113
TP.HCM
Rất rất bình thường, khi khởi động nsx muốn động cơ nhanh chóng đạt điểm sôi nữa là 80 - 90°, van hằng nhiệt đóng mở để nhiệt độ đạt nhưng ko cao lên nữa.
Sẽ là nghịch lý nếu máy nguội mà sinh công lớn, nguội quá nổ ko hết công suất!
Quá chuẩn

Hạng B1
29/1/16
80
49
18
40
dạ, chỉ mới 5p thôi mà mở nắp máy lên nó nóng lắm bác, như là mới chạy 1h vậy ak
oh. xưa giờ e chưa bao giờ nổ máy xong mấy phút rồi nhảy xuống mở nắp capo kiểm nóng cả, có điều j khiến bác làm vậy???