Thảo Luật Chung Khu dân cư Long Hậu - Nhà Bè

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
20/12/09
1.169
7.862
113
E có người bạn ( trong ban nhạc B Wander hôm chơi offline OS ) dự kiến mua 1 nền nhà phố 100 m2  ở đây để đầu tư. Khu này e mù tịt nhờ các bac tư vấn giúp. Anh này có khoảng 700tr, nếu khu này không khả thi thì nhờ các bác tư vấn nên mua ở đâu vừa tầm số tiền trên ạ ? Xin cám ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/8/10
238
744
93
Long Hậu thuộc Long An rồi, thuộc KCN Long Hậu, gần Càng Hiệp Phước. Cty cũ em đang kinh doanh dự án này, nghe nói bán đắt lắm, tiềm năng thế nào thì em chịu.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.503
113
www.phindeli.com
Khu này kể ra giá cả cũng hợp lý, nhưng vì nguồn hàng nhiều quá nên giá cũng khó mà lên cao được. Đất Long An mênh mông, mới vài năm mà đã mở bán LH 1,2,3,4,5 ... vài năm nữa chắc nó sẽ triển khai thành LH 6,7,8,9,10.... 20?

Người mua thì toàn dân SG xuống đầu tư, tiềm năng sẽ trở thành bãi cỏ hoang như Mỹ Phước Bình Dương???

Hạng B2
16/12/09
481
4
18
tonjohn nói:
E có người bạn ( trong ban nhạc B Wander hôm chơi offline OS ) dự kiến mua 1 nền nhà phố 100 m2  ở đây để đầu tư. Khu này e mù tịt nhờ các bac tư vấn giúp. Anh này có khoảng 700tr, nếu khu này không khả thi thì nhờ các bác tư vấn nên mua ở đâu vừa tầm số tiền trên ạ ? Xin cám ơn các bác
Chào bác, bên sàn Danh Khôi của em đang bán dự án  KDC Long Hậu. Hiện tại, chỉ còn 3,4 nền loại biệt thự giá tầm 1,3tỷ, nhà phố thì bên em đã bán hết. Em xin cung cấp một số thông tin về dự án này để bạn bác tham khảo:
1- Vị trí : nó cách PMH 12km (20' đi xe), TT SG 20km(30' đi xe), nằm trên trục đường Nguyễn Văn Tạo, Nguyễn Hữu Thọ.
2 - Khu này gần Cảng Hiệp Phước( cách khoảng 5km)- sau này là nơi tập trung 4 cảng lớn ở VN ven sông Soài Rập: Container SPTC, Sài Gòn Hiệp Phước, Tân Cảng Hiệp Phước, Quốc Tế Long An
3- Nằm cạnh 2 KCN : Long Hậu & Hiệp Phước => dân cư sinh sống và làm việc gần đấy.
4- Nằm liền kê các KĐT khác : Thành Hiếu, khu sinh thái DM Lee..
5- Cơ sở hạ tầng hoàn chỉnh, có sổ đỏ, ko giới hạn thời gian xây nhà( theo thông tin hiện tại).
6-Hệ thống đường cao tốc Bến Lức – Long Thành kết nối hệ thống đường cao tốc liên vùng phía nam.Quốc Lộ 1A đi các tỉnh Miền Tây – Sài Gòn  -Trung Lương, Long Hậu – Tân Tập – Quốc Lộ 50 đi miền Tây.
Như bác tuando nhận định, giá ở khu này hợp lí(4tr/m2-6tr/m2) nhưng do nguồn hàng nhiều nên rất khó để chọn lựa và tin tưởng. Em nghĩ bác nên chọn những thằng đã ok hết về cơ sở hạ tầng và giấy tờ đang hoàng thì yên tâm hơn vì hiện tại LH1 thì chưa xong hoàn toàn cơ sở hạ tầng, LH 2 & 3 thì mới ủi ủi vài cái nên cũng chưa có luôn. LH 4 của cty Phương Trang thì đường chưa nối kết   với trục đường qua cảng, KDC em thì may hơn chút đã xong CSHT & giấy tờ nên khoẻ hơn. Về đầu tư thì tương lai CB CNV sống và làm việc ở bến cảng và KCN sẽ có nhu cầu mua để ở rất cao. Bác sẽ yên tâm hơn về việc thanh khoản em nó, đây là một số thông tin em sưu tầm và thu thập được, có gì sai sót các bác nhắc nhở để em cập nhật thêm, em cám ơn trước :). Bác tonjohn cần thêm thông tin chi tiết thì mail em : [email protected] , em gửi thông tin để bác và bạn bác tham khảo.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
tonjohn nói:
Tàm tiền đó mua ở đây là đc nền ngon lành rồi bác ,Ở đây gần SG hơn BD nhiều ,Nếu dường Bac Nam làm xong thì sẽ rát tốt .Nhưng mua ở thì tốt chứ Kinh Doanh thì ...hên xui .:D

Tập Lái
16/3/11
21
0
1
39
sì gòon
haiz...thời gian này thì LH đứng hình một thời gian dài rồi...pác nào có dự định mua để ở và không ngại pháp lý thì có thê mua được giá tốt đó pác...

Tập Lái
16/3/11
21
0
1
39
sì gòon
em nghĩ thì LH sẽ không bị như Mỹ PHước vì khu vực gần hơn MP nhiều,giá cũng mềm...nếu ai mà lỡ bị giải tỏa có thể chạy xuống đây mua 1 nền để ở...chỉ có cái là mang tiếng thuộc Long An thôi...em nghe nói là sẽ sát nhập vô Tp mà hổng biết chừng nào nữa...

Tập Lái
1/8/11
16
0
0
tôi có mấy nền o long hậu 1 2 3 giá cực tốt, để ở và cho đầu tư, mấy pro cần mua hay quan tâm ở Long Hậu thi call tôi 0932731186

Status
Không mở trả lời sau này.