Status
Không mở trả lời sau này.
mgp confirmed
Hạng D
24/6/10
1.178
2.788
113
46
Q.7 TPHCM
Hôm đầu tuần hơi rảnh nên em có chạy xuống khu Long Hậu và được sale giới thiệu dự án khu nhà phố thương mại Long Hậu.Hiện giờ đã làm xong móng và đang đổ cột.Em định làm nền góc 8x12.5 xây thô 1trệt,1 lầu để sau này dọn về ở và kinh doanh cafe,cơm văn phòng.Theo em thấy thì khu này quy hoạch đẹp,cũng không xa lắm vì từ ngã 4 LVL-NVL chạy xuống khoảng 16km.Đường đi cũng rộng,không kẹt xe.Chủ đầu tư hứa là cuối năm giao nhà và bàn giao GCNQSHNO.
Xin các cao thủ phân tích dùm em tính pháp lý của khu này như thế nào?
Tương lai khoảng bao nhiêu năm thì phát triển vì hiện giờ em thấy ở đó hơi buồn,dân cư ít?
Có dự án nào gần đó mà giá tương đương không ah?
Xin cám ơn các bác nhiều!!!!

sgv confirmed
Hạng B2
23/4/11
186
2
18
Khu này rất tiềm năng nhưng phải chờ hơi lâu. Mọi thứ đều có thể xảy ra vì xxx nhà mình không có lập trường.
mgp nói:
Hôm đầu tuần hơi rảnh nên em có chạy xuống khu Long Hậu và được sale giới thiệu dự án khu nhà phố thương mại Long Hậu.Hiện giờ đã làm xong móng và đang đổ cột.Em định làm nền góc 8x12.5 xây thô 1trệt,1 lầu để sau này dọn về ở và kinh doanh cafe,cơm văn phòng.Theo em thấy thì khu này quy hoạch đẹp,cũng không xa lắm vì từ ngã 4 LVL-NVL chạy xuống khoảng 16km.Đường đi cũng rộng,không kẹt xe.Chủ đầu tư hứa là cuối năm giao nhà và bàn giao GCNQSHNO.
Tương lai khoảng bao nhiêu năm thì phát triển vì hiện giờ em thấy ở đó hơi buồn,dân cư ít?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com
Khu này của cđt là Cty Long Hậu phải ko bác ... vì ở đây nhiều CĐT lắm. Nếu cđt là cty LH thì pháp lý ổn, tuy nhiên mật độ phủ kín dân cư thấp và chậm do phần lớn là dân SG mua chờ thời ... để bán được cafe/cơm vp thì chắc bác phải chờ cỡ ... 20 năm nữa :D

mgp confirmed
Hạng D
24/6/10
1.178
2.788
113
46
Q.7 TPHCM
tuando nói:
Khu này của cđt là Cty Long Hậu phải ko bác ... vì ở đây nhiều CĐT lắm. Nếu cđt là cty LH thì pháp lý ổn, tuy nhiên mật độ phủ kín dân cư thấp và chậm do phần lớn là dân SG mua chờ thời ... để bán được cafe/cơm vp thì chắc bác phải chờ cỡ ... 20 năm nữa :D
Cám ơn các bác.
Đúng rồi đó bác chủ đầu tư là công ty Long Hậu.Hiện giờ em thấy cũng ít người ở nhưng mà khu công nghiệp thì nhiều chủ đầu tư đang xây dựng lắm.
Các bác cho em hỏi gần đó có khu nào tiềm năng mà giá same same không ah.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com
Giá tương đương thì ko có, vì LH thuộc Long An nên giá rẻ hơn HCM.
Tầm tiền đó khoảng 2 tỷ/căn thì bác mua đất dự án Sadeco Phước Kiểng cũng được 1 lô 100m2. Hoặc đất nền dự án Tái định cư ven sông Phường Phú Mỹ Q.7 cũng 2 tỷ/100m2 (có sổ đỏ). Hoặc kiếm mua đất thổ cư huyện Nhà Bè quanh dự án Metrocity của GS (hơi mất công đi tìm và nghiên cứu)

mgp confirmed
Hạng D
24/6/10
1.178
2.788
113
46
Q.7 TPHCM
tuando nói:
Giá tương đương thì ko có, vì LH thuộc Long An nên giá rẻ hơn HCM.
Tầm tiền đó khoảng 2 tỷ/căn thì bác mua đất dự án Sadeco Phước Kiểng cũng được 1 lô 100m2. Hoặc đất nền dự án Tái định cư ven sông Phường Phú Mỹ Q.7 cũng 2 tỷ/100m2 (có sổ đỏ). Hoặc kiếm mua đất thổ cư huyện Nhà Bè quanh dự án Metrocity của GS (hơi mất công đi tìm và nghiên cứu)
Vì nhà em ở quận 7,hẻm xe hơi nhưng ra vào hơi khó khăn nên định tìm nơi hơi xa tí nhưng đường rộng cũng được mà khó quá bác ah

Hạng B2
22/9/10
115
94
38
SG
tuando nói:

Chính xác, khu này mua để trồng cỏ nuôi dê chờ thời ..Bạn em đang ôm nguyên dãy gần 10 lô kìa, bác máu không

Hạng B2
16/12/09
481
4
18
mgp nói:

Khách em đang muốn bán 1 nền 5 x 20 đường lớn 40m của KDC Long Hậu thuộc Cty CP Long Hậu, giá bán là 754tr . Bác có quan tâm thì báo em nhé, hàng hiếm ah.

Hạng C
6/1/11
920
10
18
Bác cũng có thể mua khu dân cư Long Thới, đối diện TT dạy nghề Nhà Bè và khu công nghiệp Hiệp Phước. Khu này là khu tái định cư của nhà máy điện Hiệp Phước, cơ sở hạ tầng đầy đủ, có điều cũ rồi và không đẹp như Long Hậu. Nền 200m2 trở lên, giá trong khoảng 7-9triệu tuỳ vị trí, sổ đỏ. Khu này hay hơn Long Hậu là xây dựng tuỳ ý nha bác.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.