Tags
led
Tập Lái
29/4/21
24
16
3
40
Kia Optima - Hỏi về nâng cấp đèn headlights

*Ảnh minh họa

Chào các bác,

Em đang muốn nâng cấp anh sáng cho con Optima 2015 già của em từ bóng Halogen (cả cos vả pha) lên bóng LED Philips Ultinon Pro9000. Đây là dòng mới nhất của Philips nhưng không rõ là có tương thích và cần chú ý gì khi nâng cấp không. Em thì không thích độ chế, chỉ thích tháo ra và cắm vào nên bác nào có kinh nghiệm vụ này cho em xin ít thông tin.

Xin cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/3/15
251
222
43
View attachment 2518641
*Ảnh minh họa

Chào các bác,

Em đang muốn nâng cấp anh sáng cho con Optima 2015 già của em từ bóng Halogen (cả cos vả pha) lên bóng LED Philips Ultinon Pro9000. Đây là dòng mới nhất của Philips nhưng không rõ là có tương thích và cần chú ý gì khi nâng cấp không. Em thì không thích độ chế, chỉ thích tháo ra và cắm vào nên bác nào có kinh nghiệm vụ này cho em xin ít thông tin.

Xin cảm ơn các bác.

Xe bác Hi/Low Beam xài riêng biệt và có Projector nên có thể tham khảo cấu hình sử dụng 1 cặp đèn xenon 35w hoặc 55w cho Low beam vì đèn xenon cho ánh sáng chiếu gần phủ rộng còn hi beam sử dụng 1 cặp LED thì pha nhanh và không bị trễ, do đèn LED thay thế Halogen thường cho ánh sáng thẳng phía trước không phủ rộng nên hợp dùng cho pha, lưu ý khi mua LED là mức công suất (wattage) và cường độ chiếu sáng (Lumen) đủ lớn.

Hạng C
9/9/16
520
393
78
Nếu là led philips vs xe có projector halogen thì khả năng ít gây chói.

Tuy nhiên độ sáng có thể k cải thiện đáng kể lắm vs có thể xe báo lỗi vì bóng philips led công suất tằm 21, 18w. Độ sáng tằm 1600 lumen vs 800 lumen của bóng gốc.

Tốt nhất là làm thêm cặp bi gầm của Aozoom để hổ trợ thêm.

Bóng philips nên mua loại đuôi tản nhiệt sợi thép dòng Philips Ultinon Essential. Cs khá nhưng k lo quá nhiệt, tính ổn định cao hết đời xe chưa hư đèn, chết quạt etc...

9/7/20
745
1.030
93
28
Xe này ko lầm thì đền cos có projector, mà tháo sao nhỉ, cứ tháo bóng halogen gắn bóng led đúng chân là được hả ta hay phải bỏ nguyên cụm projector??

Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
Xe bác nếu có đèn có thấu kính projector thì nên dùng bóng LED kiểu 360°, bóng này thiết kế thay thế cho đèn Halogen projector. Shopee có khá nhiều, thượng vàng hạ cám có đủ, hoặc xem kênh của TipcarTV có giới thiệu một loại trong nước, bác tham khảo.

Hạng D
25/10/20
1.545
14.492
98
56
Xe này ko lầm thì đền cos có projector, mà tháo sao nhỉ, cứ tháo bóng halogen gắn bóng led đúng chân là được hả ta hay phải bỏ nguyên cụm projector??
xen chân bóng h mấy?h8 hay h11 [vì h4 là pha cos chung]mua led đúng chân gắn vào thôi nhưng bạn lưu ý là đa số đèn halogen gương cầu[hay gọi là bi]nó là gương cầu đục,có vân nên gắn led vào chỉ cải thiện thêm khoảng trên dưới 20% so vơi bóng cũ thôi,nên xài led xịn có thương hiệu,đắt nhưng xắt ra miếng