Hạng B2
17/2/08
134
1
16
Có một hồ sơ xe chuyển vùng, công an đã cấp giấy cavet và số xe, nhưng bên kiểm định kg cấp vì do có hai số máy, nhưng bên công an đã cấp biển số, vậy thì vấn đề xảy ra do dâu, mấy Bác tư vấn dùm mình...Kiểm định ở Đà Nẵng ???

Hạng B2
7/12/07
283
1
16
RE: Kiểm định không cấp giấy ? help me

Chuyện thường ngày thui B ơi. Mấy cái vụ máy có hai số máy đó nhiều lắm. Vấn đề xảy ra có thể do chũ cũ hoặc chủ mới. Mà thường là chũ mới mua xe bị lừa đó

Tập Lái
9/7/08
3
0
0

Than ôi !!!!
Chết em rồi .

Hạng B2
7/12/07
283
1
16

@ vietky :Than ôi !!!!
Chết em rồi
Thế là chủ mới bị lừa rồi ( Em không dám chăc):D:D:D. Có một xe Pajero hà nội chuyễn vào, máy dầu nhìn sạch sẽ thơm tho lắm, số máy số khung nghiêm chỉnh nhưng hoá ra là máy hyundai 12 chổ cắt dán số máy từ máy Paj dán vào. Huhu, thành đống sắt vụn, của người quen em đó. Các bác mua xe nên cẩn thận việc này nhé

Hạng B1
25/8/08
77
0
6
63
Vũng tàu

Trích đoạn: binhcar

@ vietky :Than ôi !!!!
Chết em rồi
Thế là chủ mới bị lừa rồi ( Em không dám chăc):D:D:D. Có một xe Pajero hà nội chuyễn vào, máy dầu nhìn sạch sẽ thơm tho lắm, số máy số khung nghiêm chỉnh nhưng hoá ra là máy hyundai 12 chổ cắt dán số máy từ máy Paj dán vào. Huhu, thành đống sắt vụn, của người quen em đó. Các bác mua xe nên cẩn thận việc này nhé

Bây giờ nghe mấy Bác nói mà em lo quá, vì từ trước đến nay mình mua xe không để ý đến việc này. Sợ quá [&:][&:][&:]

Hạng D
1/6/08
1.267
6.042
113
15

Em có thằng bạn mua lại con camry. Đến khi đi kiểm định lại bị lập biên bản và thu luôn sổ kiểm định. Lý do là xe camry đời 2000 mà dữ liệu trong sổ lại là trước...1975!
Ôi thôi, tội cho thằng nhỏ!:(