Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Đầu tháng 7 xe của tôi đến hạn kiểm định, có một vài thắc mắc nhờ các bác giúp với:
1) Tôi ở SG, nên kiểm định ở chỗ nào? Có phân vùng hay theo quận gì ko?
2) Có cần chú ý gì đặc biệt về xe ko? Xe tôi mới gần 20k Km, định đi bảo dưỡng trong tháng này trước. Kính xe dán VKool, hy vọng ko sao chứ?
3) Nên đi kiểm định sát ngày hay có thể đi trước được?
4) Những lưu ý khác nếu có ...

Cám ơn các bác.
:)

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Kiểm định xe - nhờ các bác chỉ giúp

Chỗ nào cũng được

2) Có cần chú ý gì đặc biệt về xe ko? Xe tôi mới gần 20k Km, định đi bảo dưỡng trong tháng

Chắc chỉ có chuẩn bị 100 ngàn để xxx

Sao cũng được...

dac
Hạng B2
10/5/04
165
3
0
53
Hà Lội

Hôm trước em có 50K à

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: dragon

Đầu tháng 7 xe của tôi đến hạn kiểm định, có một vài thắc mắc nhờ các bác giúp với:
2) Có cần chú ý gì đặc biệt về xe ko? Xe tôi mới gần 20k Km, định đi bảo dưỡng trong tháng này trước. Kính xe dán VKool, hy vọng ko sao chứ?
4) Những lưu ý khác nếu có ...

Cám ơn các bác.
:)
tui có quyen vài người bạn làm Sếp ở 1 vài trạm V , trên địa bàn TP
việc kiểm định bữa nay xem ra cũng đơn giản hà ( nghe tụi nó nói vậy)
nếu bác mới đi hoặc ngại, tui có thể giới thiệu bác với mấy cậu bạn đó
nhưng nói chung chuyện kiểm định bây giờ cũng dễ dàng mà bác! an tâm đê!!!

Hạng F
14/9/04
9.900
26.956
113
Q3

Hôm wa e cũng mới đi ở 5003V, đến 9h15 xong hết.
Chờ mỏi mòn lúc dán tem , 11h30 mới có tem...
Làm uống 2 ly café, mà không có chổ .. tè, he he

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Cẩn thận thì bác cứ ra gara quen nào đó kiểm tra lại hệ thống chiếu sáng,gạt nước,bánh xe đừng có mòn quá-bảo dưỡng hệ thống thắng và chỉnh độ chụm bánh xe cho chuẩn là yên tâm thôi.Còn nếu không có thì giờ thì cứ để nguyên xi tình trạng như thế mà đi KĐ xem có lỗi gì thì cầm "toa" về chỉnh sửa lại cho chuẩn.Khi đó mình càng yên tâm về tình trạng hoạt động của chiếc xe mình vì đã được cơ quan KĐ đánh giá chính xác.Xe tôi đi 2 lần ở 2 nơi khác nhau cũng có để tiền trong xe nhưng không hiểu sao cả 2 lần đều được nhắc nhở "cất tiền đi! Anh muốn chúng tôi lập biên bản hả?Xe tốt thì qua tốt mà đừng có làm thế!" Trong khi nhiều người khác thì lại cứ bảo là phải có xìn mới xong.Sau này tôi chẳng để tiền gì cả rồi cũng ĐẬU tốt bác ạ.Tôi thấy bên trạm ...xa lộ HàNội gần ngã tư Thủ Đức(sát siêu thị COOPMARK HÀNỘI) họ làm cũng nghiêm túc nhưng khá dễ dàng và lại nhanh chóng nữa.Bác chịu khó chạy qua đó xem sao,nhưng phải tốn 2 lần mua phí trạm đi và về đó nha.Chúc bác và vợ 2 suôn sẻ nhé!

Hạng B2
24/3/06
198
5
0
TPHCM

Trích đoạn: hcivic

..."cất tiền đi! Anh muốn chúng tôi lập biên bản hả?Xe tốt thì qua tốt mà đừng có làm thế!"...

Có nghe lộn hông dậy ta?
Tui đã đi KĐ nhiều lần, lần nào cũng "vô tình" để 100K, xong là mất tiu, chỉ duy nhất 1 lần còn nguyên:)
Được như bác hcivic thì phước lớn rùi

Hạng C
24/10/05
771
1.206
93
HCMC

Trạm đăng kiểm Tân Phú trên đường Hùng Vương Q6 không lấy tiền, 100ng của tôi cũng còn y nguyên, mặc dù xe đời Tống.

Trích đoạn: Accord91

Trích đoạn: hcivic

..."cất tiền đi! Anh muốn chúng tôi lập biên bản hả?Xe tốt thì qua tốt mà đừng có làm thế!"...

Có nghe lộn hông dậy ta?
Tui đã đi KĐ nhiều lần, lần nào cũng "vô tình" để 100K, xong là mất tiu, chỉ duy nhất 1 lần còn nguyên:)
Được như bác hcivic thì phước lớn rùi

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Các bác nên bảo dưỡng xe thường xuyên để nó phục vụ mình và không làm hư cán bộ nhà nước :D