Tập Lái
7/2/15
30
21
8
37
HCM
www.ogilvy.com
Ngày mai (2/8) em thi B2 ở quận 12, lý thuyết thì em cày cũng khá kỹ càng rồi, thi thử hầu hết trên 26. Nhưng còn thực hành, ở chỗ thầy dạy thì không có sa hình và cũng ko dạy em phần vệt bánh xe nên khi nên Q12 dượt lần cuối em mới té ngửa là có phần này và chưa qua được phần này, thậm chí 2-3 lần em đi hẳn ra khỏi vạch, mong các bác từng thi Q12 chỉ em cách căn để xe đi vào trong vạch? Em chấp nhận mất 5 điểm chỗ này.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
15/3/12
1.499
2.610
113
Ngày mai (2/8) em thi B2 ở quận 12, lý thuyết thì em cày cũng khá kỹ càng rồi, thi thử hầu hết trên 26. Nhưng còn thực hành, ở chỗ thầy dạy thì không có sa hình và cũng ko dạy em phần vệt bánh xe nên khi nên Q12 dượt lần cuối em mới té ngửa là có phần này và chưa qua được phần này, thậm chí 2-3 lần em đi hẳn ra khỏi vạch, mong các bác từng thi Q12 chỉ em cách căn để xe đi vào trong vạch? Em chấp nhận mất 5 điểm chỗ này.
Anh học ở đâu mà không có sa hình?

Hạng D
26/3/15
1.421
23.831
113
Neu pác chủ xác định mat 5đ chổ này thì không phải lo, vào cua bài này thì pác canh kính hậu ngang bờ biên, sau đó pác ôm cua vào, pác canh nút áo pác đang mặc + logo xe trên vô lăng + cái điểm đánh dấu giữa ở bờ biên đối diện hay vạch kẻ dưới dường (nếu có) = 1 đường thẳng là được, cho dù cán 1 bên nào thì cũng bị trừ 5đ thôi, nhưng CHẠY NGOÀI VẠCH LOẠI TRỰC TIẾP nên pác thấy không tự tin thì chủ động đánh lái cho cán vạch để bị trừ 5đ thôi

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Bác chủ đã thi rồi, không biết kết quả ra sao.
Bài thi này rất dễ.
Bác vào hình số 2, khi đến giữa mũi tên quẹo phải, bác đánh lái chết hết vòng, cho xe bò từ từ vào, canh lề trái cho ngay. Tiếp tục canh vệt đen (vàng) đã đánh dấu trên con lương trước mặt, sao cho volang ngay với vệt. Giữ thẳng lái và qua.

Hạng B1
7/4/13
57
3
8
Sân này em thi bữa trc,nếu thấy ko chỉ bác mấy cái mẹo để qua thì thầy quá dở,ông thầy dạy em chỉ hết,luc đầu thì như mấy bác trên nói còn để canh đc thì lúc vào bài thi bác sẽ thấy 2 cây cột thẳng hàng vs 2 cái vệt bánh xe luốn, bác ngồu thẳng ngắm làm sao nhìn 2 cột thành 1 là qua bài thôi

Hạng B1
15/6/15
66
52
18
31
goo.gl
Cái kinh nghiệm của em là canh cái vạch đen của hình đi thẳng vào giữa háng ạ. 10 phát ăn cả 10. :p