Hạng B2
24/12/07
100
11
0
Chào các bác.

Em lập topic này, mong các bác nào đã từng đi thi B2 bằng xe lanos. Có kinh nghiệm về lanos khi thi (ví dụ: căn xe, vào số, kỹ thuật lái xe...) hay những lỗi không đáng có khi thi B2 bằng lanos mà các bác gặp phải khi thi.

Các bác nào có hình ảnh về mặt đèn tín hiệu xe lanos khi thi... nội thất buồng lái xe (khoang người lái). Các nút điều khiển trên xe lanos khi thi ví dụ: nút dừng khẩn cấp, gạt mưa...hay là các thông số kỹ thuật của lanos ví dụ: "khoảng cách về không gian trên xe từ vị trí người lái đến...Hay hình ảnh về những chiếc xe lanos trong bãi thi===> Để anh em chuẩn bị đi thi B2 có thời gian học học hỏi trước khi thi và có cảm giác về không gian xe lanos.

Sau đây em xin post lại một số kỹ thuật mà các Ae trong Os đã thảo luận về lanos các bác nào biết xin vui lòng chỉ giáo thêm:

* Hình cần số xe lanos:

Kinh nghiệm lái xe lanos khi thi B2

* Vào số lùi Lanos:

===> Trên cần số của xe Lanos có một cái vòng tròn (vành cao su ở cổ cần số)

+ Đạp côn

+ Kẹp ngón trỏ và ngón giữa vào cái móc đó và ép hết về phía bên đùi-đẩy lên (nhấc nó lên rồi đẩy sang trái, qua cửa số 1, rồi đẩy lên trên) mới vào được số lùi. Thao tác móc này là mở cái chặn cửa số lùi.

+ Khi lùi xong, trả về mo thì ko cần móc nữa, cứ kéo xuống là ra mo luôn, cửa số lùi tự động đóng lại.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
25/2/08
15
2
3
RE: Kinh nghiệm lái xe lanos khi thi B2

chiếc Gentra cũng giống như dzậy.

Thi ở bãi Hóc môn bằng B2 toàn chiếc này

Hạng F
9/3/06
6.465
3.764
113
Sì Gòn

cám ơn bác nhiều, em đang học, bác nào thi Lanos rồi chia sẻ thêm kinh nghiệm nhé :D

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49

Em thi bằng Vios nên không biết :D

Lys
Tập Lái
7/2/07
42
1
8
123

Nếu bác nào thi ở Q12 thì xe Lanos OK hơn Kia, hồi đấy em thi xe Lanos, nhưng cũng bon chen leo thử lên Kia nên biết :D

13/3/08
184
1
0

"nhấc nó lên rồi đẩy sang trái, qua cửa số 1, rồi đẩy lên trên) mới vào được số lùi. Thao tác móc này là mở cái chặn cửa số lùi. " không phải số lùi là phải kéo cần số về phía tay phải rồi kéo về phía sau hả bảc ?

Hạng B1
16/7/07
93
3
8
kiddytitcoi.ucoz.com

Trích đoạn: Đằng Sau Tay Lái

"nhấc nó lên rồi đẩy sang trái, qua cửa số 1, rồi đẩy lên trên) mới vào được số lùi. Thao tác móc này là mở cái chặn cửa số lùi. " không phải số lùi là phải kéo cần số về phía tay phải rồi kéo về phía sau hả bảc ?
Đúng vậy!
thông thường dòng xe DEAWOO thường làm như vậy cả,
thi sát hạch bằng xe Lanor thì xe thi thường mới và khỏe lắm, nhả côn là chạy rùi, đề pa lên dốc rất sướng, côn số ngọt ngào:D