Tập Lái
22/7/15
0
16
2
37
Em đang có khoảng vài trăm nhàn rỗi, sẵn lại quen sale của một dự án sắp mở bán nên định lướt sóng một căn trong này. Căn hộ khoảng hơn 1 tỉ căn nhỏ nhất, được quảng cáo là có công viên, hồ bơi, khu xung quanh cũng đang phát triển.
Em định nhắm đợt mở bán đầu tiên, cọc một em nhỏ nhất, rẻ nhất, không cần view hay tầng cao gì cả, các bác thấy có được không ạ? Nếu lướt thì lúc nào ra hàng là có lời ạ (lời sau khi trừ chi phí giấy tờ) ?
Em chỉ có khoảng vài trăm, chỉ cầm cự được tiến độ vài tháng. Theo các bác hay là em đem gửi ngân hàng cho khỏe tim?
Vài trăm thì có lướt căn hộ hay miếng đất nào được không ạ?
Em không mong lãi khủng gì, chỉ cần có lời chút đỉnh, xem mình có duyên với bất động sản không
Đội ơn các bác

Hạng D
10/5/09
2.346
13.512
113
Sg
Em đang có khoảng vài trăm nhàn rỗi, sẵn lại quen sale của một dự án sắp mở bán nên định lướt sóng một căn trong này. Căn hộ khoảng hơn 1 tỉ căn nhỏ nhất, được quảng cáo là có công viên, hồ bơi, khu xung quanh cũng đang phát triển.
Em định nhắm đợt mở bán đầu tiên, cọc một em nhỏ nhất, rẻ nhất, không cần view hay tầng cao gì cả, các bác thấy có được không ạ? Nếu lướt thì lúc nào ra hàng là có lời ạ (lời sau khi trừ chi phí giấy tờ) ?
Em chỉ có khoảng vài trăm, chỉ cầm cự được tiến độ vài tháng. Theo các bác hay là em đem gửi ngân hàng cho khỏe tim?
Vài trăm thì có lướt căn hộ hay miếng đất nào được không ạ?
Em không mong lãi khủng gì, chỉ cần có lời chút đỉnh, xem mình có duyên với bất động sản không
Đội ơn các bác
Về đội Valeo của Mod trong này đi bác ! Bao chửi mod !

Hạng B2
19/6/16
281
1.002
93
Vài trăm thì kiếm căn hộ tiềm năng cho thuê được sau này rồi đóng tiền trả góp, lâu dần cũng thành căn nhà cho thuê lấy tiền chợ.
Hoặc liều ăn nhiều qua q9 hoặc Bình Dương kiếm miếng đất, vài trăm khéo mua thì cũng được miếng 50m2.

Tập Lái
27/1/16
0
577
78
Căn hộ mua để ở thời điểm này thì ok. Lướt sóng thì rủi ro quá cao, vì lượng căn hộ cđt ra hàng trong 2016,2017 quá nhiều. Khi cđt đang còn hàng bán thì hàng thứ cấp rất khó ra hàng, trừ khi bác bán rẻ hơn cđt nhiều, mà như vậy là bán cắt lỗ, không hi vọng có lời với giá bán thấp hơn giá cđt.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES