Hạng C
Mình mượn cách nói của nhiều bác gọi chiếc ô tô là "vợ hai" , "bà nhỏ" của một số bác, chứ thật ra nó chỉ là chiếc ô tô được chủ nhân yêu quý.
Mình đã gắn bó với một em Mitsubishi nhiều năm và cũng yêu quý- không muốn xa rời.
Nhưng mình lại cũng yêu một em Bim và cũng muốn gắn bó. Tuy nhiên cùng sống chung với cả hai em có nhiều vấn đề.
Nếu là đại gia có nhiều tiền thì không phải suy nghĩ và gặp khó. Mình chỉ lả người bình thường có hơi tham lam một chút và không thể sống yên ổn nếu không từng sở hữu một em Bim.( đích nhắm chỉ là một em 525i đời 2004).
Các bác nào có kinh nghiệm và từng trải xin chia sẻ để mình thoả nguyện. Xin cám ơn trước và mong được sự đồng cảm.

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
Về bảo dưỡng, Bim là một thảm hoạ. Ngoài chuyện phụ tùng, chỉ việc xúc rửa cảm biến định kỳ-thao ác sai một chút là toi ngay dàn cảm biến.
Bác nên tìm gần nhà xem có thợ nào chuyên Bim trước khi mua xe.

Hạng B2
9/3/08
260
67
28
44
HCM
Chăm 2 em không khó. Nhưng chọn BIM thì cực thân lắm.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
truong195 nói:
Về bảo dưỡng, Bim là một thảm hoạ. Ngoài chuyện phụ tùng, chỉ việc xúc rửa cảm biến định kỳ-thao ác sai một chút là toi ngay dàn cảm biến.
Bác nên tìm gần nhà xem có thợ nào chuyên Bim trước khi mua xe.
Vậy còn MIT, ví dụ như Grandis, sau 5 năm tuổi thì các gara bình thường (trung bính khá trở lên) có thể chăm em nó không bác? Và phụ tùng với những em Grandis này thì chỉ đặt ở hãng mới có hay thế nào ạ?

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
đối diện nhà em có thằng ku máu em Bim 318i 2005. Nó xách tiền bán đất đi mua cho được.
Hai tháng sau không thấy xe đâu, hỏi nó: em bán rùi! mới 2 tháng mà bảo dưỡng hao lúa quá nên em tiển nó đi rước 1 em civic về chạy cho đỡ hao lúa:D

Hạng D
15/2/12
2.421
4.776
113
Em hay nghe nói.
Nhất mer ( Mercedes)
Nhì Bi (BMW)
Tam Ri (camry)
Mit thứ mấy các Bác?
Em nghĩ nếu không phải lăn tăn về tiền bạc bảo dưỡng, xăng... Thì thích e nào mua E đó, còn nếu chưa thoải mái thì mua xe tầm tầm để nó phục vụ mình, chứ nếu vì đẳng cấp mà mua xe đời cũ về, nó trở thành cục nợ của mình thì toi.