Hạng C
18/10/16
703
11.423
93
Ko thể chứng minh được, có bác nào mỗi lần cất tiền đều quay video không? Nếu có thì lại là chứng cứ chứng minh có ý đồ tống tiền từ trước rồi.

Hạng B2
5/4/16
191
294
63
Đi Uber, Grab cho lành. Ghét nhất bọn taxi.
Thứ nhất là chạy xe max ẩu. Mới đây đi taxi vip của vinasun ông thần lái xe đúng ẩu luôn mà luôn miệng tự hào ta đây kinh nghiệm dàn dặn mới được tuyển chọn vào đội ngũ lái xe vip. Nào là quẹo trái cắt đầu oto đi thẳng. Đường Lê Lai 2 chiều mà ông chạy mình tưởng nó thành đương 1 chiều luôn rồi. Lấn ép nguyên dàn xe máy tấp hết vô lề nhường chổ cho ổng.
Thứ 2 là đi gần mặt mấy ổng nhăn còn hơn khỉ nữa. Tỏ vẻ khó chịu thấy rõ. Có đợt mình đi Vinasun từ bệnh viện Tâm Đức sang Hưng Phươc 3 cước cũng 50k mà mấy ổng lèm bèm suốt cả chuyến. Không chỉ mình mà đối tác mình cũng bực
Thứ 3 xe nó cứ dơ dơ thế nào ấy. Vios, Innova mà nó tàn thấy thương luôn thà đi Morning Spark mà nó sạch sẽ còn hơn.
Thứ 4 mấy cái đồng hồ tính cươc của mấy ổng chả đáng tin tí nào.
Túm lại mình chỉ đi taxi vào h cao điểm thui. Tại cước nó rẻ còn lại cứ uber với grab mà chiến

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
14/10/05
846
904
93
Từ lâu em đã ko đi tx truyền thống nữa!
Còn vụ mất tài sản thì e từng rơi bóp trên xe U, tx cũng chối bay chối biến, tiền ko nhìu mà đi làm lại giấy tờ mới oải... ôi chán với ý thức mấy ảnh!

Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
Giờ taxi loạn cả lên.
Bữa trước cách đây mấy tháng ngoài quán cafphe vỉa hè tầm 5h sáng
Lúc đó ngồi nghe chuyện mây chú chạy taxi mai linh chuẩn bị nhận xe. Mấy chú bảo thành phố chỉ cho chỉ tiêu mỗi hãng xe có mấy ngàn chiếc. Hãng mai linh và vinasun vài ngàn thì ko đủ nên lập thêm hãng khác hoặc góp vào các hãng nhỏ hơn. Nghe đâu có open gì đo cũng thuộc mai linh mới mở. Xe cũ mai linh đưa qua chỉ sơn lại màu cho khác thôi. Mà còn nghe đủ thứ chuyện trong nghe. chạy ẩu, chạy tính thêm km....ôi thôi taxi

Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
Ko thể chứng minh được, có bác nào mỗi lần cất tiền đều quay video không? Nếu có thì lại là chứng cứ chứng minh có ý đồ tống tiền từ trước rồi.
Bữa sau đi taxi thì bước lên của chìa cục tiền vào mặt taxi đếm và lấy máy quay lại là được