Tập Lái
4/4/08
4
0
0
Chào các bác. Tôi mới lãi xe đựơc 3 tháng. Hôm qua về quê, đi qua đoạn đường QL 32 gần Sơn tây, đường xấu quá. Lúc đến một cái cầu, có một con trạch nằm ngang đường, cao hơn mặt đường 20cm hình như là chỗ nối của cầu. Xe chở nặng, đông người, mặc dù tôi đã gài số 1, đi chậm, cắt vuông góc qua con trạch, vậy mà đi qua vẫn nghe tiếng khục khục dưới gầm xe. Khiếp quá đi mất, xe của tôi là Vios.
Bác nào có kinh nghiệm chia xẻ trong trường hợp tương tự xử lý thế nào ?

Tập Lái
4/4/08
4
0
0
RE: Lái xe qua đoạn đường xấu

Cám ơn các bác. Em nghĩ đi nghĩ lại, cắt vuông góc như vậy chắc là sai. Chắc là chỉ có cách đi xiên là hay nhất.

Hạng C
24/3/08
980
41
28

Bác cắt vuông góc chỗ cao đến 20 cm thì cạ gầm là đúng rồi. Đi chéo qua chỗ mấp mô thì làm giảm độ dốc mới qua được. Mà em công nhận cái bọn làm QL 32 ăn hại thật, bao nhiêu lâu mà vẫn chả đâu vào đau, toàn bẫy người đi đường thoi. Em mà đi sedan là nhất định em không dám đi đường ấy bác ạ

Hạng B2
9/11/07
225
1
18

Lúc trèo qua những con lươn như vậy phải giảm tốc độ xuống chậm nhất có thể , đánh chéo lái trèo qua . Nhưng khỏang sáng gầm xe của Vios khi chở đủ tải chỉ có 17Cm mà bác leo qua 20Cm thì tài thật đấy . Em thì em chả dám .

Hạng B2
26/3/07
266
0
16
Tp. HCM

Trích đoạn: ducdn

Cám ơn các bác. Em nghĩ đi nghĩ lại, cắt vuông góc như vậy chắc là sai. Chắc là chỉ có cách đi xiên là hay nhất.

đi thế nào mà bác cảm thấy qua gờ từng bánh xe một là ok nhất bác ạ !

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Trích đoạn: quatmo212

chéo cánh mà phi lên bác ạ

Chính xác và không phanh khi đang phi.:D