Tập Lái
26/8/09
2
0
0
Toi du đinh mua 1 xe Camry GLI đời 2000 nhung chu xe cho biet xe chi chay 86.000km thoi -khong biet dong ho xe có bị kéo Km lại kg ? cac bo phan khac cua xe đã bị hay sắp bị hu hỏng gì kg ? . . .
Xin cac ban cho biet: lam cach nao hoac lien he noi nào de kiem tra chat luong xe đã qua sử dụng ? kiem tra chat luong các bo phan cua xe ma toi vua neu o tren truoc khi quyet dinh mua ? Chi phí khoang bao nhieu ?
Xin chan thanh cam on nhung chi dan cua cac ban !

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
thứ nhất bác nhờ 1 thợ máy nào giỏi có kinh nghiệm đi coi dùm cho bác,thứ hai bác có thể liên lạc với các trạm đăng kiểm tư nhân nhờ kiểm tra kỹ thuật là ok mà bác, nhưng em thấy cách thứ nhất là hay nhất nếu bác có thể nhờ được thợ quen hoặc thêm 1 vài người bạn rành về xe đi theo xem là ok nhất,càng nhiều người coi càng tốt sẽ không bị bỏ sót lỗi

Hạng B2
CHIEUCUONG nói:
thứ nhất bác nhờ 1 thợ máy nào giỏi có kinh nghiệm đi coi dùm cho bác,thứ hai bác có thể liên lạc với các trạm đăng kiểm tư nhân nhờ kiểm tra kỹ thuật là ok mà bác, nhưng em thấy cách thứ nhất là hay nhất nếu bác có thể nhờ được thợ quen hoặc thêm 1 vài người bạn rành về xe đi theo xem là ok nhất,càng nhiều người coi càng tốt sẽ không bị bỏ sót lỗi

Bác này nói chí phải!
Nếu không quen ai, bác cũng có thể đưa xe vào Hãng cho tụi KTV nó xem cho! Nhưng đây là lựa chọn cuối!

Hạng B1
4/8/09
59
0
6
45
nông thôn
"Bác mua xe cũ cũng chỉ coi hạn chế thôi ,phần còn lại phải nhờ vào hên xui đó bác . "

Em đồng ý với pác Nicole, khi mua xe cũ mà nếu có người am hiểu để xem giúp mình là để giảm bớt cái "xui " thôi còn phần "hên " thì em nghĩ là do ở người bán pác ah, nếu được người quen biết thì là hên nhiều còn gặp người lạ em nghĩ còn tùy nữa.
Chúc pác Lễ mau mua được xe, mà sao pác không rũ em
nhĩ