Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Chào các bác.
Em đang đi xe Honda Accord sx 2008, xe báo lỗi "check fuel cap" (có nghĩa là kiểm tra lại nắp bình xăng). Em đã kiểm tra và kể cả thay mới luôn mà vẫn còn báo lỗi này! Các bác nào có kinh nghiệm trong xử lý lỗi này cho em xin kinh nghiệm.

Cám ơn các bác!

Làm sao khác phục được lỗi báo Check Fuel Cap (nắp bình xăng) xe Honda Accord?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
.... Cái dể nhất nên tìm trước, là mở ra sau đó chùi nắp, xiết lại nghe clac 3 lần, tiện chùi những bộ phận chung quanh nơi châm xăng trước khi tìm cái khác
tăng luôn cho bác chu thớt

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
@Osin
.... Cái dể nhất nên tìm trước, là mở ra sau đó chùi nắp, xiết lại nghe clac 3 lần, tiện chùi những bộ phận chung quanh nơi châm xăng trước khi tìm cái khác
tăng luôn cho bác chu thớt
Em coi nhiều clip và bắt chước mà vẫn không hiệu quả.

Hạng B2
1/8/17
165
778
93
45
Phan Thiết
Bác thay mới cái nắp bình xăng hay thay cái công tắc ? Nguyên lý nó cũng như cái công tắc chổ cánh cửa, cửa đóng thì công tắc đóng, cửa mở thì công tắc mở, nhiều khi hư cái công tắc mà thay cánh cửa thì cũng chưa giải quyết được vấn đề.

Hạng D
15/12/13
1.347
1.491
113
Chào các bác.
Em đang đi xe Honda Accord sx 2008, xe báo lỗi "check fuel cap" (có nghĩa là kiểm tra lại nắp bình xăng). Em đã kiểm tra và kể cả thay mới luôn mà vẫn còn báo lỗi này! Các bác nào có kinh nghiệm trong xử lý lỗi này cho em xin kinh nghiệm.
Cám ơn các bác!
Nếu bác bảo đảm phần nắp đã ok, bác thử kiểm tra bộ phận canister, purge valve xem thử van này có hư không.

• Like
Reactions: MEXEHANGHIEU
Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Bác thay mới cái nắp bình xăng hay thay cái công tắc ? Nguyên lý nó cũng như cái công tắc chổ cánh cửa, cửa đóng thì công tắc đóng, cửa mở thì công tắc mở, nhiều khi hư cái công tắc mà thay cánh cửa thì cũng chưa giải quyết được vấn đề.
Em thay mới nắp bình xăng luôn bác. Em quên nói là báo lỗi của cái nắp bình xăng vặn bằng nhựa bên trong chứ không phải là lỗi của cái nắp tôn bên ngoài.