Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
1/12/09
359
10
18
Các bác rành vụ này cho em hỏi với, làm thủ tục sang tên giấy tờ nhà ở quận 7 mình có lâu ko bác? Nếu muốn nhanh phải làm sao ạ?
Quy trình và trình tự thế nào ạ, nếu làm đúng trình tự thì mất khoảng bao lâu, em chưa làm bao giờ nên ko biết, em hỏi dùm người quen ạ. Nhà là căn hộ chung cư đã ra sổ và được bán lại thì có khác gì hay khó khăn gì ko?
Thanks các bác nhiều nhé.

Hạng D
21/12/08
2.706
45.978
113
F4 Phantom nói:
Các bác rành vụ này cho em hỏi với, làm thủ tục sang tên giấy tờ nhà ở quận 7 mình có lâu ko bác? Nếu muốn nhanh phải làm sao ạ?
Quy trình và trình tự thế nào ạ, nếu làm đúng trình tự thì mất khoảng bao lâu, em chưa làm bao giờ nên ko biết, em hỏi dùm người quen ạ. Nhà là căn hộ chung cư đã ra sổ và được bán lại thì có khác gì hay khó khăn gì ko?
Thanks các bác nhiều nhé.

http://thuvienphapluat.vn/archive/Quyet-dinh/Quyet-dinh-31-2011-QD-UBND-tham-quyen-chung-thuc-hop-dong-giao-dich-vb124375t17.aspx
mua bán bác cứ ra phòng công chứng hay văn phòng công chứng lập hợp đồng mua bán xong nộp hồ sơ vào quận lấy biên nhận.
Quy trình giải quyết q7 e kg rành, nhưng nếu kg gấp thì cứ dợi đến ngày trả hồ sơ trên biên nhận là đến lấy.
hs có giấy tờ đầy đủ và hs mua bán cũng kg có gì quá khó khăn, chỉ cần giấy chứng nhận, hợp đồng mua bán và các giấy tờ liên quan theo quy định, bác nhớ nó bên bán đưa hết mấy giấy tờ liên quan luôn để khi đóng thuế cho nhanh (giấy thuế, lệ phí ...)

Hạng D
10/7/08
2.388
2.338
113
quận 7 thủ tục sang tên em thấy cũng nhanh lắm bác, tuy nhiên nếu bạn bác có nhu cầu hay công việc cần gấp thì nhờ dịch vụ làm thì sẽ nhanh và đơn giản hơn

Hạng B2
1/12/09
359
10
18
Nếu dịch vụ thì hết bao nhiêu tiền và bao lâu thì có sổ vậy bác?
Bạn em hỏi để cân nhắc xem có nên nhờ dv hay tự đi làm. Vì cũng ko gấp lắm.

Hạng B2
1/12/09
359
10
18
À, cho em hỏi ở quận 7 mình đi phòng công chứng tư thì ở đâu là được ạ, tại bên em thì toàn đi cc nhà nc ko à.

Hạng C
6/1/11
920
10
18
Căn hộ thì em không rành, nhưng đất có sổ đỏ thì làm như sau:
- Sau khi ký hợp đồng công chứng thì mang toàn bộ hồ sơ lên UBQ - Phòng tiếp nhận, hoàn trả hồ sơ nộp để làm đăng bộ. Nếu đầy đủ hồ sơ thì họ cho cái giấy hẹn (khoảng 30 ngày).
- Đến ngày hẹn lên nhận hồ sơ và giấy báo nộp thuế. Mình vẫn giữ giấy hẹn để lấy hồ sơ sau khi nộp thuế.
- Qua CCT nộp hồ sơ và giấy báo nộp thuế. Nhận tờ khai thuế TNCN, thuế trước bạ phải có chữ ký của người bán trong tờ khai thuế TNCN. Nhận giấy hẹn khoảng 4 ngày sau lên nộp thuế.
- Sau 4 ngày lên nộp thuế đầy đủ, cầm hồ sơ về UBQ để nhận giấy chủ quyền đã sang tên người mua.
- Mấy cái này làm dễ lắm, tự làm lấy cho đỡ tốn tiền dịch vụ. Hết.

Hạng B2
1/12/09
359
10
18
Thanks anh Dũng nhiều nha, nếu vậy thì đơn giản rồi, ko cần qua dv làm gì.

Tập Lái
25/10/10
33
0
6
F4 Phantom nói:
Thanks anh Dũng nhiều nha, nếu vậy thì đơn giản rồi, ko cần qua dv làm gì.

Bác không qua dịch vụ thì chắc chờ dài cổ giống iem luôn á :confused: Như case mua nhà của iem, ngày 07/09/2011 ký hợp đồng công chứng, ngày 09/09/2011 đi ra UBND Q7 nộp hồ sơ đăng bạ và được ghi biên nhận bảo ngày 23/09/2011 thì gọi điện thoại lại để kiểm tra tình trạng hồ sơ, ngày 07/10/2011 thì trở lại để được thông báo kết quả [:O] Chờ lâu quá chừng trong khi iem đang cần ra sổ gấp để cắm vào ngân hàng xoay vòng vốn, hehe ... Nhân tiện, có bác nào có đường dây làm gấp thì PM cho iem 1 phát với :p

Status
Không mở trả lời sau này.