Hạng B2
17/5/08
183
1
0
53
em tính mua xe khoảng 60tr thôi không cần phải sang tên vậy khi mua hai bên cần phải làm những giấy tờ gì có cần phải ra công chứng không các bác

Hạng B2
15/6/08
243
3
0
RE: lần đầu mua xe em cần giúp

ra công chừng được thì quá tốt bác àh.. còn bước đầu cần giấy gì àh?? tất nhiên bác phải xem trên giấy tờ xe chính của người bán cho bác nó như thế nào ( đăng kiểm còn hiệu lực không ? cà vẹt xe đúng với số khung số máy không ,( mặc dù cái này vẫn làm giã được ..)) nếu đúng rồi .. và đồng ý mua thì hai người làm hợp đồng mua bán với nhau.. nếu cẩn thận thì có thêm người làm chứng kí tên vào.. cẩn thận nữa thì ra công chừng .. nhưng đa số người việc nam mình mua bán thì hầu như ít có ai làm việc này( công chứng) nhưng theo em nếu bác mua xe thì nên sang tên luôn đi.. nó là quyền lợi của bác sau này đó..chúc bác có xe như ý..

Hạng B1
14/11/07
53
0
0
53
Vietnam

Theo qui định thì xe 4 bánh 2 bên mua bán phải kéo nhau ra công chứng. Bác không ra công chứng thì không sang tên, đổi cavet được. Còn tin tưởng nhau thì không sang tên, mai mốt bán lại đi tìm người chủ cũ nhờ họ đi sang tên. Mà lỡ như không tìm được thì mệt. Em bị một lần rùi.

Hôm rồi em mới bán xe, em nhờ dịch vụ là văn phòng luật sư ở Ngô Quyền, họ bao trọn gói 1tr5. 8h sáng đến thì 9h được lăn tay, ký tên.

Nghe nói nếu tự làm phải lấy phiếu hẹn, mất 2,3 ngày gì đó.

Vài dòng cho bác.

Hạng D
7/3/07
2.229
56.572
113

Công chứng giờ đơn giản thôi mà bác, nhờ cò cốt làm gì. Đầu tháng 9 mở thêm mấy phòng "tư chứng"(công chứng tư) ở SG đó. lúc đó khỏe nữa :D