Tập Lái
16/12/09
16
0
0
Hôm nay, e ra Ngọc Khánh lắp biển số. Biển trước thì OK nhưng biển sau thì phải khoan 2 lỗ để bắt vít, nhìn xót quá, ông lắp biển bảo xe phải như thế, chứ các xe khác thì có lỗ chờ sẵn rồi. Các bác Teana có phải đục đít như thế ko ạ (đầu tiên lấy búa, đục gõ đánh dấu uỵch uỵch, sau đấy khoan)?
Lắp xong rồi đi về ngắm 1 lúc lại thấy hơi lệch, cú quá :mad:. Hôm tới chắc e phải tháo ra lắp lại ốp mica vậy.

Tập Lái
16/12/09
16
0
0
BMW Convertible nói:
Xe em có sẵn 2 lỗ mà bác , đâu có phải khoan , hay là khi sản xuất bị quên ???
Lạ nhỉ, xe e nó kín như bưng, chả có lỗ nào, nó chỉ có 2 cái gờ hình bán nguyệt chắc là để định vị trí 2 lỗ lắp biển.

Tập Lái
21/10/09
14
0
0
ko phải khoan đâu bác ơi, em nhớ là co lỗ sãn nhưng phải tháo 1 ít miếng nệm phía trong cai nắp cốp sau ra, bắt vít vào biển số xong lắp lại như bình thường :D

Tập Lái
16/12/09
16
0
0
TungCadillac nói:
ko phải khoan đâu bác ơi, em nhớ là co lỗ sãn nhưng phải tháo 1 ít miếng nệm phía trong cai nắp cốp sau ra, bắt vít vào biển số xong lắp lại như bình thường :D
Nếu đúng thế thì e càng nẫu ruột, giờ đít xe có 4 lỗ 2 lỗ nhà sx khuyến mại, 2 lỗ mình bỏ 200K ra mua
.

Tập Lái
23/11/09
0
0
3
Xe bác hình như là xe Japan ? nếu là xe DL thì có sẵn 2 cái lỗ có răng xoắn để bắt vít biển số đấy ạ

Hạng B2
20/10/05
255
17
18
Confirm là có 2 lỗ chờ bác ạ. EM lắp biển dài trước, vuông sau, hay bác lắp khác kiểu em nên nó thế nhỉ :cool::cool::cool:

Tập Lái
16/12/09
16
0
0
Dạ vâng, xe e NB. Chiều nay e vừa ra Long Vũ lắp lại cái biển vuông phía sau (tính e thấy cái gì lệch là thấy bứt rứt trong người). Thợ tháo ra, kiểm tra lại thì chỉ thấy duy nhất có 2 lỗ các đồng chí Ngọc Khánh khoan hôm qua thôi (đỡ xót xa). Khoan lại lót biển, lắp biển sát lên đèn biển số, đỡ che mất cái thanh chrome ngang ở dưới, trông nhẹ cả người. Hết có 50K, e cho thêm đồng chí thợ 50k nhưng ko dám lấy làm e cũng hơi ngại vì các đồng chí lắp rất chu đáo và nhiệt tình. Cảm ơn các bác đã chia sẻ. Đêm nay chắc ngủ ngon rồi.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
16/12/09
16
0
0
BMW Convertible nói:
Thế thì tối nay ngủ ngon rồi bác nhỉ .
Vẫn mất ngủ bác ạ, đêm hôm trước thì vì vợ hai, đêm qua thì vì vợ cả