Hạng B2
3/4/07
137
2.774
103
45
Saigon-Bình Thạnh
Thân chào các bác.
Bác nào đang sở hữu hay biết thông tin về các chú bọ ở Saigon xin post lên để anh em được chiêm ngưỡng và học hỏi đi các bác. Tui bắt đầu mê bọ rồi.
Tui đề nghị mỗi bài chúng ta post hình, đời xe và nếu được thì cho biết người sở hữu luôn nhé.

Hạng D
26/7/07
3.865
6
38
HCM
RE: Lập danh sách xe bọ ở sài gòn đi các bác

cái này là nhiệm vụ bất khả thi và ko phù hợp với nội quy OS vì đề cập tới chủ xe.

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: trancuong

Thân chào các bác.
Bác nào đang sở hữu hay biết thông tin về các chú bọ ở Saigon xin post lên để anh em được chiêm ngưỡng và học hỏi đi các bác. Tui bắt đầu mê bọ rồi.
Tui đề nghị mỗi bài chúng ta post hình, đời xe và nếu được thì cho biết người sở hữu luôn nhé.
Bác làm trước đi:D:D Xem xe của bác xong thì em sẽ quyết định có đưa xe lên cho bác xem hay không nhé!! Còn bác không có xe thì đừng mơ:D:D:D

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53

@Bác Yêu bọ: Trần Cường hôm giờ đang lên ruột vì vụ bọ ghẻ này, tuần trước có ghé Dinh cùng với vợ cả xem xe anh em. Cũng có cùng với em đi xem 1 em, gửi hình 1 em nhưng chưa duyệt được( vụ này do em cản :().
@Trần Cường: vụ này bên hội VWSG đang làm, nhưng vẫn chưa thực hiện xong do nhiều khó khăn khách quan bác ạ. Bác cứ tìm hiểu thật kỹ về xe VW rồi từ từ mua thôi. Còn anh em trên này kg dám đưa thông tin đâu vì nhiều lẽ lắm, bác nên hiểu cho anh em.

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Kể ra cho tới bây giờ cũng chưa ai thử làm một thống kê về số lượng xe con bọ ở SG và cả nước. Nếu có chắc cũng thú vị. Nhưng như những lý do mà Saohom đã nêu thì việc đưa lên đây cũng tế nhị lắm. Cũng có thể là những người thực sự quan tâm và đam mê về chiếc xe này thì đã đều sở hữu một em rồi, hoặc nếu chưa có điều kiện thì chỉ cần đến chơi với anh em mỗi sáng CN ở dinh TN là cũng có thể biết được khá nhiều thông tin về xe cộ và anh em chủ xe rồi. Do đó việc đưa lên đây cũng không cần thiết và không có giá trị thực tế lắm, trừ phi hội VW muốn trở thành showroom mua bán, mà đó thì không phải mục đích và tinh thần của hội.

Nếu bác đã bắt đầu thích thì là quí rồi. Có thể bắt đầu bằng việc nghiên cứu các trang viết trên OS và gặp gỡ giao lưu sáng CN. Nếu bác có thắc mắc gì thì anh em có thể nhiệt tình giúp đỡ cả trên diễn đàn lẫn ngoài trời. Chúc bác nuôi dưỡng được niềm đam mê và mau có xe.

Hạng B2
3/4/07
137
2.774
103
45
Saigon-Bình Thạnh

Thân chào các bác.
Đúng là nếu làm vậy thì anh em mê bọ có điều kiện tìm hiểu dễ hơn nhưng cũng sẽ có nhiều vấn đề không hay ngoài ý muốn, như so sánh, khen chê, đàm tiếu...
Thôi thì giờ cứ lẽo đẽo theo bác saohom để nghiên cứu và thấm thía về bọ vậy, bác saohom chịu khó ti nha ;)