Hạng B1
12/7/06
52
4
0
Các bác cho em hỏi : Em có mấy cái địa chỉ hình động .gif, làm thế nào để lấy ra được và đưa vào cái chỗ Avatar của em, giống như của bác Hamzui, Vuhn2509....
Cảm ơn các bác nhiều

Hạng B1
31/7/06
64
0
0
RE: Lấy hình động

M thì dốt vi tính lắm chỉ biết một chút lặt vặt để làm cái vụ này ( vì em đã thử làm và đã thành công nhưng không biết có bị lòng vòng quá không? ) Thôi biết sao thì chỉ như vậy, không áy náy lương tâm:

Bước 1: Bài vào mục hồ cơ cá nhân để xem dung lượng của avartar trong HS chấp nhận tối đa là bao nhiêu? Size & Dimension.
Bước 2: Bác phải nhấn property xem dung lượng của hình động mà bác đang có là bao nhiêu ( click chuột phải vào ảnh ). Tìm dòng size xem bao nhiêu bites và dòng dimension xem kích cỡ hình có phù hợp để post lên hay không?
Bước 3: Nếu phù hợp bác tìm dòng save as để đưa nó ra file hình của bác ( my picture ).
Bước 4: Trở lại HSCN bấm vào dòng chọn avartar nó sẽ hiện lên một cửa sổ, nhấn nút browse để tìm đường dẫn. Sau khi định đường dẫn vào tấm ảnh trong my picture của bác, bác nhấn ok là xong.

M chỉ biết làm thế thôi ai biết cách gì hay hơn thì chỉ cho bác ấy sẵn M học luôn. hìhì. Chúc bác thành công ... giống M ( bác nhìn cái avartar của M kìa... nó nhúc nhích đấy...

Hạng B1
12/7/06
52
4
0
RE: Lấy hình động

Cảm ơn bác gấu mẹ , em làm được rồi