Hạng B2
2/11/07
359
2
18
Mấy hôm nay đọc báo thấy nạn ăn cắp phụ tùng xe hơi hoành hành tại HN mà ức quá các bác ạ. Em nghĩ chúng ta nên gửi thư yêu cầu CA Hà Nội phải tận diệt bọn ăn cắp này. Một phương án em thấy hiệu quả là CA cứ phục kích tại chợ giời, nếu thấy bọn trộm bán đồ thì xử cả người mua luôn, đúng như 1 bài báo đã nói: Ko có đầu ra thì đầu vào sẽ hạn chế đi. như thế mới dẹp được nạn này.
Các bác đồng thanh tương ứng nhé.

LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa
RE: Lên án nạn chôm đồ xe hơi

Đây là vấn đề nan giải, anh em OS đã bàn tán xôn xao lắm rồi. Nhưng suy cho cùng thì lực bất tòng tâm, vô phương cứu chữa rồi bác ơi. Như bác nói em thấy cũng vô lý nhỉ, sao lại xử cả người mua luôn cơ chứ (tiêu thụ đồ gian à, khi đó người mua lại nói : cái gương hậu này là của xe tôi mà, bằng chứng đây,...). Còn chuyện những cơ sở tiêu thụ đồ gian thì biết ngay thôi mà, cứ quản lý thị trường kiểm tra hàng không có hóa đơn hợp lệ thì lên đường. Nhưng khó lắm bác ơi :(.
Mà bây giờ mà các bác càng làm căng thì giá cả em nó càng tăng thôi, em nghĩ là thế. Có gì xin các bác lượng thứ [&:]

Hạng B2
9/2/07
125
1
16
www.huythuanmobile.com

Nói chung vấn nạn này phần lớn do ý thức cũng như môi trường XH của chúng ta còn thấp các bác ạ. Tình trạng xài hàng nhái, hàng lậu, hàng ..."bay" diễn ra rất...bình thường , ngay cả bản thân chúng ta cũng đâu phải dưới 1lần sử dụng những loại như thế. Thế nên có chăng là lực lượng gìn giữ an ninh của mình cũng như sự cảnh giác của chúng ta còn nhiều hạn chế, đành phải chấp nhận thực trạng này và tự bảo vệ lấy mình. Lực bất tòng tâm, đành vậy!

Hạng D
19/11/06
2.252
0
36
Nhà em

hàng xóm em có người đi Zace đời 2001 rồi,bị vặt 1 cái hiệu Toyota đằng sau bực quá nên bác ấy chơi luôn 3 cái hiêu 1 lúc :D

Hạng B2
22/1/08
103
0
16
TP Cần Thơ
www.anchau.net

Theo em thì chính mình cảnh giác là trên hết, như tìm bãi đậu xe có ngưởi giữ, nếu đậu thời gian ngắn thì phải trông chừng hoặc nếu đi nhiều người thì cử người ở lại trông xe ở những khu vực kém an ninh. Nói chung nếu bị vặt tai coi như xui xẻo, bọn trộm bây giờ tay nghề được nâng cao lắm rồi, với lại luật cũng chưa nghiêm. Nếu có bắt được thì cùng lắm phạt tiền rồi thả ra thôi, như bắt cóc bỏ dĩa í mà. Tóm lại pó tay.......:)

Hạng B1
21/3/08
63
0
0

CA không rình bắt ăn cắp mà chỉ rình bắt lỗi người tham gia GT [:eek:]

Tập Lái
22/3/08
31
2
8

Chúng ta làm thế nào để kiến nghị nhà nước yêu cầu công an kiểm tra các chợ bán phụ tùng xe, đặc biệt là các món hay bị chôm như kiếng...nếu ko chứng minh được nguồn gốc hàng đang bán (hóa đơn chứng từ nhập khẩu,hợp đồng mua bán...) thì cho tịch thu luôn,chắc chỉ có nước tấn công mạnh mẽ vào cái chợ này thì tình trạng ăn cắp đồ mới giảm bớt được chứ chẳng lẽ bó tay để bọn trộm càng lúc càng lấn tới sao.

Hạng B2
29/10/06
188
0
0
HN
hanpcc.com.vn

Chúng ta làm thế nào để kiến nghị nhà nước yêu cầu công an kiểm tra các chợ bán phụ tùng xe, đặc biệt là các món hay bị chôm như kiếng...nếu ko chứng minh được nguồn gốc hàng đang bán (hóa đơn chứng từ nhập khẩu,hợp đồng mua bán...) thì cho tịch thu luôn,chắc chỉ có nước tấn công mạnh mẽ vào cái chợ này thì tình trạng ăn cắp đồ mới giảm bớt được chứ chẳng lẽ bó tay để bọn trộm càng lúc càng lấn tới sao.

bác nói quá đúng, việc làm chẳng có gì khó khăn cả, nhiều nước đã làm tốt rùi, nhwng ở ta chẳng ai giám làm:mad: