Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lexus LX570 bị nấc ga do đâu?

Tập Lái
14/7/21
35
8
8
31
Chào các bác, em ở nước ngoài. Xe em Lexus LX570 đời 2016 có hiện tượng khi tắc đường đạp rà rà chân ga khi vòng tua lên 1000 thì bị giật đẩy ùn nhẹ lên 1 cái(kiểu bị nấc). Và đôi lúc đang đi bình thường đạp chân ga thì có cảm giác như chân ga không phản hồi và có tiếng kêu cụp 1 cái dưới gầm rồi ga mới lên.

Em đã thay dầu hộp số, thay lọc xăng, thay dầu, và bệnh vẫn không hết. Mong các bác tư vấn giúp. Cảm ơn các bác trước.

Lexus LX570 bị nấc ga do đâu?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Chời ơi. E tưởng xe này bất tử mà.
Này bị thường xuyên hay sao anh. Kể cả xăng đầy hay vơi? Trước e có bị cái này, nhưng nguyên nhân là do đỗ xăng đầy quá, chạy cà giật cà thọt, có lúc tưởng chết máy nếu đạp tua 2000. E rà rà xăng với đi bớt thì hết.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Này bị thường xuyên hay sao anh. Kể cả xăng đầy hay vơi? Trước e có bị cái này, nhưng nguyên nhân là do đỗ xăng đầy quá, chạy cà giật cà thọt, có lúc tưởng chết máy nếu đạp tua 2000. E rà rà xăng với đi bớt thì hết.
Nốc đủ 7 hớp là hết nấc cục....còn tài nữ thì nốc 9 cái.....hè hè..

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Tập Lái
14/7/21
35
8
8
31
Lúc xăng nhiều hay ít đều bị bác à

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Vào hãng mà check. Hỏi ra cũng vào hãng thay thì hỏi làm gì. Đồ Nhật rẻ như cho mà cũng lên hỏi.

Tập Lái
14/7/21
35
8
8
31
Kim phun ý bác. Xe em trước cũng bị như bác tả. Của em dòng thấp hơn của bác, chắc hệ thống máy giống nhau. Cái này gara nói do chất lượng xăng Việt Nam Kém
Kim phun e vệ sinh rồi bác à. Bugi cũng thay mới

• Like
Reactions: linhmc