Hạng D
12/4/08
1.571
197
63
Chào các bác, em mua một chiếc STF của HVN có lốp xe cỡ 235/70R16 và em đăng kiểm theo cỡ đó, nhưng vừa rồi em coi lại tờ "Thông báo miễn kiểm tra chất lượng ATKT và BVMT xe nhập khẩu" thì thấy cỡ lốp là 235/65/R17. như vậy khi em thay cỡ lốp là 235/65/R17 mới có cần phải đăng kiểm lại không. Xin các bác chỉ giáo cho. Cám ơn nhiều.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
xe em vừa bị chém lốp hix hix

đen thế, tối nay ra đường bị chém lốp, hì hụi mãi mới thay đc quả lốp dự phòng sau khi gọi điện nhờ cạy 2 bác Kienvang và HD230Li, hix, ko biết có bị nặng ko nữa???lúc về em phát hiện hóa ra do mải tránh cái xe máy em leo lên 1 quả gồm mấy cục gạch-k biết thằng mất dạy nào vất ra-đường vào nhà em xấu kinh do đang giải tỏa :mad:-đã thế em ko biết lúc phi nhanh còn bị va vào cái gì đánh kịch, sau đó em thấy tay lái liệng mới nhảy xuống thì thấy lốp trước bên phải ko còn tí hơi nào luôn :( - ko biết quả vành đúc có bị méo ko nữa :( - xui quá, hôm qua mùng 1 đầu thang quen tay lấy quả mực khô tẩm ướp ra ăn :(

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI
RE: xe em vừa bị chém lốp hix hix

Chia buồn cùng bác. Thế là mất toi mấy T.

Hạng B2
20/9/04
132
0
0
yahoo.com

Chia buồn cùng bác và em:D. Đợt xuyên Việt vừa xong em cũng bị toi 1 quả lốp, mất 3,6tr 1 quả HanKook (giá ngoài), còn trong hãng hình như 4,5tr. Nói chung lốp xe SUV đắt thế đấy bác ợ vì nó to... Bác ra Hai Bà Trưng xem có quả nào đi lướt thay thì đỡ tốn kém hơn, tầm khoảng 2tr.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: tuanvtv

Chia buồn cùng bác và em:D. Đợt xuyên Việt vừa xong em cũng bị toi 1 quả lốp, mất 3,6tr 1 quả HanKook (giá ngoài), còn trong hãng hình như 4,5tr. Nói chung lốp xe SUV đắt thế đấy bác ợ vì nó to... Bác ra Hai Bà Trưng xem có quả nào đi lướt thay thì đỡ tốn kém hơn, tầm khoảng 2tr.

lốp của em là Kumho nhưng ko có hàng, cuối cùng có người quen lắp cho quả Hankook 245/60/R18 2.9tr. đành đi khập khiễng vậy :(

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
47

vera của pác kanz lại có R18 thôi sao??? Em cứ nghĩ là phải R20 chứ nhỉ?? Quả lốp pác mới lắp là lốp mới hay lốp cũ vậy??

Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội

Nếu bác có bảo hiểm thân vỏ bác có thể yêu cầu bên Bảo hiểm thay cho.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: Meo Luoi

Nếu bác có bảo hiểm thân vỏ bác có thể yêu cầu bên Bảo hiểm thay cho.

bảo hiểm thân vỏ là sao hả bác??? em chưa nghe vụ này... [8|] bác nói giúp em với ạ
@kaka1146: bác ơi standard xe nào chẳng R18 :D em thay quả mới tinh chứ ạ, rạch tem rạch vỏ tận mắt cho em xem đàng hòang rồi mới lắp mà.
vì em sợ ko cân nên em đành đổi 2 bánh sau lên trước, con bánh mới và bánh cũ phía trước bên trái em chuyển về sau. ko biết đi có khác gì ko các bác nhỉ?[8|] thú thực đây là lần đầu tiên em tự làm-trước toàn nhân viên nhà em làm-nên em luống cuống lắm :( hôm qua phải gọi bác kienvang và bác HD230Li mãi mới thay xong quả lốp dự phòng :D

Last edited by a moderator: