Tags
vespa
Tập Lái
21/2/17
14
11
3
38
dailyxevespa.com
Tình hình là bác nào đã xài gts rồi, review cho anh em với nhé. Để chúng ta có cái nhìn rõ hơn về dòng sản phẩm này​

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Em chạy GTS lắp ráp, chạy chưa được 5k km dính 2 vụ dắt bộ :
1/ Khi xe mới chạy được 3k3 km, lúc 11h đêm xe tắt máy, tắt đèn code, kêu xe ôm đẩy về tầm 5km thì tự nhiên nó sáng đèn, đề máy chạy được. Bực mình sáng hôm sau ra hãng, thợ kiểm tra nói cọc bình acquy vặn ko chặt, bị lòng nên như thế. Em mới nhớ, khi đi xem xe, tất cả xe khi trưng bày đều tháo acquy, bán xe mới lắp vô cho khách >>>> hậu quả em dính một cú đau, trước giờ em chạy mấy xe ko bao giờ có việc này nên tối đó băn khoăn chả hiểu bị gì.

2/ Lúc 4k5 km, em chạy ra nhà thuốc mua thuốc cho bố, dừng xe rút chìa 2p sau ra, đề máy ko nổ, tức quá nghĩ bà mẹ nó mua cái xe gần trăm triệu mà bị hư hoài, đèn vẫn sáng, xăng vẫn còn, mà bấm đề mãi ko nổ, em nghĩ chả lẽ nó hư cái IC ? May hôm đó đem theo sổ bảo hành lật ra thấy số hotline, alo 30p sau thợ xuống, kiểm tra nhanh trong 10s và nói xe anh bị kiến bu vào bộ đề (nằm ngay dưới yên), lấy ra y chang, kiến bu trong đó một đống, thợ làm sạch rồi trét mỡ bò vô, nói an tâm ko bao giờ bị lại.

Đcm nói chứ em bực mình lắm các bác ạ, em nghĩ chắc do số mình ko may vớ phải con xe bị vậy, mong các bác rút kn của em, lần tiếp theo đi bảo dưỡng nói thợ họ làm hai cái em vừa bị cho chắc nhé.

Về nhiên liệu em đã đo 3 lần rồi, trung bình 35km/lít nhé, em chẳng tin hết rodai xong nó bớt hao đâu, mà xe càng cũ nó càng hao.

Và còn tư thế người ngồi sau nữa, ác vãi nồi, em nghĩ chỉ có thằng Vespa là có cái gác chân người ngồi sau thiết kế kì như vậy, để chân cỡ nào người lái khi dừng xe cũng bị chạm vào giày người ngồi sau, khá bực.

Máy nóng thì khỏi phải bàn, các bác đừng nghĩ mua con xe này quăng điện thoại, ipad vào nhé, nó nóng banh máy luôn đó, em bỏ chìa khóa vào, chạy tầm 45p lấy ra phỏng bỏng tay, nhấn mạnh là muốn bỏng tay nếu cầm lâu luôn nhé. Nghe nói có đi dán cách nhiệt cái hộc để đồ được mà em làm biếng chưa đi :D

Bù lại dáng xe đẹp (theo con mắt của em), sang trọng, vò kim loại ăn đứt vỏ nhựa :D , nếu đi một mình thì quá tuyệt tại cái yên xe ngồi sướng mông lắm, xác xe nặng trịch nên đi đầm, bác nào còn trẻ đi vespa cua gái thì vô bài :D

Chốt : thích thì cứ mua, còn đã ko thích thì đừng mua các bác nhé, trước khi em mua cũng bị nói dữ lắm, mà thích thì mua thôi :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Em đã từng sỡ hữu LX125 nhưng giờ không trở lại với Hãng này nữa, dù thiết kế đẹp. Riêng Em coi xe máy là phương tiện nhưng chăm và vào Hãng tốn kém hơn xe Hãng khác, phụ tùng cũng kén nữa, gì cũng chính hãng. Ai sử dụng xe của Hãng này thì sẽ biết cả mà.

• Like
Reactions: QT75 and xlive
Hạng D
5/7/16
1.950
13.673
113
Vespa hay LX cũng như Bim v Mer mà 2b vậy..

nó ko có lành như dòng xe khác nên cũng khổ. xe thì nổ to, hao xăng...

trc đây đc cái mẫu mã đẹp, thời thượng, đẳng cấp, chìa khóa Vespa 1 thời là nỗi ám ảnh của những tay trộm...
nhưng mà bây giờ thì khác rồi...

Hạng B2
18/4/12
472
799
93
Vespa GTS chạy êm, đầm như ngồi ô tô, nam lưng cao ngồi lên rất đẹp (giống em nè). Chiếc nhà em chỉ có 125cc thôi nhưng chạy trong TP lướt phê lòi, nuốt ổ gà vô tư (phê hơn cặp Ohlins em đang gắn trên Nmax). Mỗi nhược điểm là cái cốp không được bắt chặt vào khung nên chạy qua chỗ sốc thì cái cốp nó tưng lên luôn. Thêm điều em ghét mang xe vô hãng quá, bác nào biết chỗ làm ngoài uy tín thì giới thiệu với ạ.

Xe mua từ 2011, rất ít chạy nên đến giờ chỉ được 20.000 km mà kim đồng hồ bị đơ, dây cuaroa thì bị cong do để lâu một chỗ nên phải thay mới, thay luôn bộ nồi sau luôn, bây giờ cổ lái bị sượng khi bẻ lái, máy thì gào quá ko còn nghe tiếng con ong kêu nữa :(, đi ngang mấy chiếc GTS khác nghe tiếng ong kêu thấy mà buồn...

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Em đã từng sỡ hữu LX125 nhưng giờ không trở lại với Hãng này nữa, dù thiết kế đẹp. Riêng Em coi xe máy là phương tiện nhưng chăm và vào Hãng tốn kém hơn xe Hãng khác, phụ tùng cũng kén nữa, gì cũng chính hãng. Ai sử dụng xe của Hãng này thì sẽ biết cả mà.
Mình có cùng quan điểm giống Bác, đã bán rẻ con LX125 để chuyển sang xe của hãng khác gấp.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: CDBenly125
Hạng D
5/7/16
1.950
13.673
113
Vespa GTS chạy êm, đầm như ngồi ô tô, nam lưng cao ngồi lên rất đẹp (giống em nè). Chiếc nhà em chỉ có 125cc thôi nhưng chạy trong TP lướt phê lòi, nuốt ổ gà vô tư (phê hơn cặp Ohlins em đang gắn trên Nmax). Mỗi nhược điểm là cái cốp không được bắt chặt vào khung nên chạy qua chỗ sốc thì cái cốp nó tưng lên luôn. Thêm điều em ghét mang xe vô hãng quá, bác nào biết chỗ làm ngoài uy tín thì giới thiệu với ạ.

Xe mua từ 2011, rất ít chạy nên đến giờ chỉ được 20.000 km mà kim đồng hồ bị đơ, dây cuaroa thì bị cong do để lâu một chỗ nên phải thay mới, thay luôn bộ nồi sau luôn, bây giờ cổ lái bị sượng khi bẻ lái, máy thì gào quá ko còn nghe tiếng con ong kêu nữa :(, đi ngang mấy chiếc GTS khác nghe tiếng ong kêu thấy mà buồn...

sao ko khoe con Nouvo thần thánh nữa B`. khổ wa' lâu lâu viết bài mà khoe chạy GTS, khoe luôn con Nmax với cặp Ohlins, sẵn khoe nam đẹp trai chỉ tội lưng dài nữa =))
thấy ko đặng thì thôi bán a đi =))

B` mang xe wa a Phi góc Hàn Hải Nguyên v 3/2 chưa? ko biết giờ ảnh còn làm góc đó ko nữa..

Hạng B2
5/3/13
130
85
28
em cũng mê mấy e vespa lắm mà nghe ao hồ đồn đoán quá e cũng chẳng dám bén duyên. thôi thì cứ hòn đá cho lành :)

• Like
Reactions: Mustachio