Hạng B1
1/9/08
54
3
18
HCM
Có bác nào thạo vụ này ko giúp mình với. Mình có Kia Morning 2012 nhập khẩu mua dc 1 năm rồi. Máy móc chạy ổn chỉ mỗi máy lạnh mỗi lần bật lên là có tiếng kêu chít chít. Hãng nhập đã thay dây coroa 1 lần, lúc mới thay thì hết kêu nhưng chỉ mới 2 tháng sau lại bị lại. Không lẽ phải thay dây coroa liên tục? Có bác nào biết mách/chỉ giáo giúp mình nhé. Cám ơn trước
Minh

Hạng D
16/7/13
1.304
15.245
113
hcmcar nói:
Bác tăng lại dây corua chút xíu là hết. Nếu k hết bác chạy qua em kiểm tra lại cho bác, chắc chỉ mất 10 phút
Em thích cách làm việc của Bác...tư vấn rất nhiệt tình....còn làm hay không...thì tùy....xe em sau này có gì..chắc lại nhờ đến bác...thanks bác trước....

Tập Lái
25/2/14
7
0
1
Chào bác chủ!
Dòng xe Kia Morning nhập khẩu 2012-2013 có hiện tượng bị kêu dây đai tổng, như hiện tượng của bác vừa nêu. Cách xử lý
1. Tăng dây đai tổng
2. Nếu còn kêu phải thay dây đai tổng. Mã hàng này Mobis xác nhận đổi mã phụ tùng vì mã hàng trước bị lỗi.
Nếu có thời gian mời bác qua Hoàng Gia Auto(765 Trường Chinh) bên em sẽ kiểm tra miễn phí và, giảm giá dây nếu trường hợp bác thay mới. bên em xử dụng đồ chính hãng của Mobis bác nhé
Trân trọng!

Hạng D
10/1/08
1.635
61
48
47
Trời Ơi Em cũng đang bị tình trạng này, điên cái đầu luôn.
Xe của Em bị lõng Bạc đạn Buli ra thợ nó thay đục banh cái Buli hàn và chỉnh sữa lại xong bây giờ cứ kêu hoài, thay các loại dây vẫn kêu.
Cái Buli bị đục bể và được hàng lại cân chỉnh, nhét cái bạc đạn mới vào.

Cái mặt ép bằng 3 lá thép được thay thế bằng đồ không chính hãng vì zin của nó bằng 3 chốt cao su, vì khi lắp buli vô thì chạy nó bị nóng chai mất đàn hồi cao su nên phải thay cái đồ dõm này.

Cái mặt trước của mâm ép, Em nghi là kêu ở vị trí này vì cái buli hàn lại thì không đồng tâm khi bắt vào nó có tiếng kêu.

Đây là cuộn điện sau khi tháo ra vô mấy lần thì máy lạnh không chạy Ông Thánh phán bức luôn cái cục này

Cuối cùng tiếng kêu vẩn còn rít rít Ông Thánh phán do bạc đạn máy phát kêu, tới lúc này Em nghe tới cái Bạc Đạn kêu là Em sợ phát khiếp rồi.
Các BÁc xem có cao kiến nào chỉ giáo Em với, Em sợ cái đoán mò thiếu cơ sở của Mấy Ông Thánh lão làng quá rồi.

Tập Lái
27/7/12
36
2
8
Lót dép ngồi hóng...Bác nào biết tư vấn giùm bác lycaphe cái!

Tập Lái
25/2/14
7
0
1
lycafe nói:
Xe của Em bị lõng Bạc đạn Buli ra thợ nó thay đục banh cái Buli hàn và chỉnh sữa lại xong bây giờ cứ kêu hoài, thay các loại dây vẫn kêu.

Cái mặt ép bằng 3 lá thép được thay thế bằng đồ không chính hãng vì zin của nó bằng 3 chốt cao su, vì khi lắp buli vô thì chạy nó bị nóng chai mất đàn hồi cao su nên phải thay cái đồ dõm này.

Cái mặt trước của mâm ép, Em nghi là kêu ở vị trí này vì cái buli hàn lại thì không đồng tâm khi bắt vào nó có tiếng kêu.

Đây là cuộn điện sau khi tháo ra vô mấy lần thì máy lạnh không chạy Ông Thánh phán bức luôn cái cục này

Cuối cùng tiếng kêu vẩn còn rít rít Ông Thánh phán do bạc đạn máy phát kêu, tới lúc này Em nghe tới cái Bạc Đạn kêu là Em sợ phát khiếp rồi.
Các BÁc xem có cao kiến nào chỉ giáo Em với, Em sợ cái đoán mò thiếu cơ sở của Mấy Ông Thánh lão làng quá rồi.
Chào bác lycafe em xin gửi bác trích dẫn phụ tùng của xe mình.theo hình bác chụp thì phần puly máy lạnh và cuộn ly hợp từ có thể mua rời bác nhé không cần thay cả block lạnh.trân trọng

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/08
1.635
61
48
47
Chào Bác Hùng Le Le

Cám ơn BÁc đã dò tìm Number Part dùm Em, Bác nhập những món này hả. BÁc PM SDT nhé.
Thanks BÁc.

Hạng D
4/12/12
1.675
1.864
113
lycafe nói:

Bác chạy qua chỗ Bác Đức bác í check cho . . . bao nhiệt tình

Tập Lái
25/2/14
7
0
1
lycafe nói:
Chào Bác Hùng Le Le

Cám ơn BÁc đã dò tìm Number Part dùm Em, Bác nhập những món này hả. BÁc PM SDT nhé.
Thanks BÁc.
Chào bác !
Bên em chuyên Hyundai-Kia-Samsung.
Thông tin của em :
Hoàng Gia Auto 765 Trường Chinh P.Tây Thạnh Q.Tân Phú
Sđt của em 0967863705.Well com Bác tới kiểm tra miễn phí .Bác gửi lại em số vin chính xác để em gửi giá báo cho bác nhé.Trân trọng