Tập Lái
27/7/20
3
1
3
Máy lạnh Honda City 2021 đã được cải thiện chưa?

*Ảnh minh họa

Anh em chạy City mới 2021 cho em cảm nhận dàn lạnh có oke hơn đời trước không ah ?
Nếu vẫn như đời trước, thì cách nào cải thiện?

Em thấy lời khuyên gắn quạt lốc tản nhiệt có ok không anh em.

Thanks

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: PMH82
Hạng D
22/1/19
4.042
6.631
113
Nói chung là không phải không có cách. Đời cũ cũng có người fixed lỗi này bằng cách khác rồi.
Cái ông khuyên bác gắn thêm quạt tản nhiệt cho két nước cũng giải thích khá logic.
Nói chung bác thích city thì cứ hốt, chứ chẳng lẽ không mua xe chỉ vì cái máy lạnh :D

9/7/20
750
1.037
93
28
Vẫn thế thôi, honda làm máy lạnh yếu xìu, con civic với crv cũng vậy. Máy lạnh ngon xe nhật chỉ có toy với mitsu là tốt. Còn xe hàn thì đều ok.

ở VN đáng ra phải tẩy chay hết mấy con xe ko có cửa gió hàng 2 và máy lạnh yếu. Mình xe mà ko có thông đít với máy lạnh yếu thì vứt hết. Dân vịt mua xe giá mắc hãng thì bào rồi khinh thường. Bao giờ mới được như anh em tốt phương bắc

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Nói chung là không phải không có cách. Đời cũ cũng có người fixed lỗi này bằng cách khác rồi.
Cái ông khuyên bác gắn thêm quạt tản nhiệt cho két nước cũng giải thích khá logic.
Nói chung bác thích city thì cứ hốt, chứ chẳng lẽ không mua xe chỉ vì cái máy lạnh :D
Xứ nhiệt đới mà máy lạnh ko ra gì thì xe sang cũng vứt. Em đi mua sẽ loại ngay từ trong suy nghĩ

Hạng C
22/2/10
648
401
63
Vẫn thế thôi, honda làm máy lạnh yếu xìu, con civic với crv cũng vậy. Máy lạnh ngon xe nhật chỉ có toy với mitsu là tốt. Còn xe hàn thì đều ok.

ở VN đáng ra phải tẩy chay hết mấy con xe ko có cửa gió hàng 2 và máy lạnh yếu. Mình xe mà ko có thông đít với máy lạnh yếu thì vứt hết. Dân vịt mua xe giá mắc hãng thì bào rồi khinh thường. Bao giờ mới được như anh em tốt phương bắc
Xe hàn kêu máy lạnh tốt thì chắc bác chưa sd nó bao giờ :)

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Không biết các bác sử dụng máy lạnh trên xe của mình thế nào,tuỳ điều kiện thời tiết...
Xe mình City Top đi trời nắng nóng 35-38 độ thì nhiệt độ máy lạnh để 23-24 độ,gió có 7 nấc thì để nấc 3 là vừa,nhỏ hơn 1 nấc thì chỉ mát không đủ lạnh,thêm 1 nấc nữa thì ồn do gió.
Nhiệt độ khoảng 32 độ thì mình để 24 độ,gió nấc 2 là vừa.
Xe các bác thì thế nào nhỉ.,chỉ khi nào xe phơi nắng thì mở máy lạnh phải 5 phút sau mới dịu.