Tập Lái
12/9/08
14
0
0
Da Nang City
Hi Các Bác

Do bô máy xe và cả loa xe E có vấn đề, sẵn có máy mp3 tai nghe(samsung U4) dự đinh làm máy nghe nhạc cho ô tô kèm theo chìa khóa.
Vậy các các Bác có thể tư vấn phương thức kết nối với loa ô tô như thế nào. Điều kiện loa ô tô phải như thế nào.

Mem mới Đà Nẵng mong các Bác tư vấn giúp
Cảm ơn các Bác

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
tốt nhất là bác mua cái USB khoảng 3-400K, cái này cấp nguồn từ mồi thuốt trong xe của bác và nó phát theo sóng radio ( tuỳ chỉnh tần số) sau đó bác mở radio trên xe ( USB và radio trên xe cùng 1 tần số ) thế là bác nghe nhạc vô tư k cần chế độ j về âm thanh cả! em đang dùng sài rất ok ( tính ra thì tiết kiệm hơn mua CD nhiều)

Tập Lái
12/9/08
14
0
0
Da Nang City
cảm ơn Bác auto_vn911 rất nhiều
Ý liến của Bác thì quá hợp lý, tuy nhiên vì máy radio của Mình cũng đi củi luôn nên khi muốn theo phương án của Bác đồng thời Mình phải mua thêm máy có radio và công thêm máy USB khoảng 3-400K như Bác nói cũng rờm rà và cũng tốn thêm là 2 món. Thay vì thế Mình mới nhờ tư vấn MP3 Samung 4GH PY-U4 (cái này cũng đã 1.3triệu) có sẵn kết nối loa ô tô. Mà có thể treo trong đùm chìa khóa xe. Khi sử dụng thì việc kết nối vào đường loa.
Các Bác có ý tưởng cho xin ý kiến nhé. Mình nghĩ cũng là phương án hay nếu được.

Cảm ơn các Bác

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
Sau một thời gian dùng MP3 Car, âm thanh nghe tạm...qua dạng sóng radio, và một ngày táy máy lấy cái Archos mp3/4 nối với MP3 Car..Âm thanh hoàn toàn khác hẳn: Phê.

Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
auto_vn911 nói:
tốt nhất là bác mua cái USB khoảng 3-400K, cái này cấp nguồn từ mồi thuốt trong xe của bác và nó phát theo sóng radio ( tuỳ chỉnh tần số) sau đó bác mở radio trên xe ( USB và radio trên xe cùng 1 tần số ) thế là bác nghe nhạc vô tư k cần chế độ j về âm thanh cả! em đang dùng sài rất ok ( tính ra thì tiết kiệm hơn mua CD nhiều)

Nhưng mà nghe dở hơn mp3 kết nối qua cable nhiều nhiều lắm bác ơi,kết nối qua sóng FM max chỉ 64kb/s thôi.

Hạng D
23/8/08
3.164
1.848
113
45
Xe em có cái đầu CD, loay hoay không biết nó có dây kết nối với thiết bị phat nhạc bên ngoài được hay không (ở phía sau máy). Tìm mãi cũng chưa biết cách kéo cái đầu chạy CD đấy ra ngoài. Bác nào biết xin chỉ giáo.

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
uhm. mình đồng ý với các bác là mp3 nghe qua sóng FM là có nhưng hạn chế của nó. nhưng em đang dùng con xe ghẻ như thế với em cũng hay lém rui.
chào bác adng !!!
xe bác là xe j?? em sẽ tư vấn cho bác!

Hạng D
23/8/08
3.164
1.848
113
45
Cám ơn bác auto_vn911 trước
Xe em là Matiz còi đời 99. Em chụp ảnh cái đầu đĩa đó như dưới đây:
Máy mp3 tai nghe kết nối loa ô tô như thế nào các Bác?

Em đã tìm trên mạng về loại đầu máy này nhưng chưa tìm được tài liệu nào nói về loại máy này. Nó là đầu chạy CD thôi; ấn cái nút Rej ở bên phải sẽ lật được cái nắp bên ngoài để lấy/nhét CD vào chạy.

Em cũng liếc sơ sơ xem nếu tháo thì tháo ở đâu, trên cái khung nhựa bao quanh thì dẫn đến có 2 con vít hở ra ở phía sau tay lái:
Máy mp3 tai nghe kết nối loa ô tô như thế nào các Bác?

Bác thử giúp em xem cái này có đầu âm thanh vào không nhé, vì em đang dùng 1 cái Navigator có chạy được file video. Nhiều lúc muốn nghe ca nhạc nhưng cái loa của Navigator hơi chán.

12/10/07
2.603
10.462
113
Các bác qua thớt em ném đá nhé, biết đâu có gì bổ ích:

[link]http://www.otosaigon.com/forum/m1850853.aspx[/link]

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
Nếu có AUX IN phía trước thì tiện rồi, có lọai thì nằm phía sau, có lọai lại không có phải độ. Huynh nhắc làm em nhớ lại, đã có AE độ rồi. Em sẽ tháo cái CD ra và tạo cho nó cái AUX IN, khỏi qua MP3Car nữa. Hai bên đầu CD có hai nẹp thép mỏng đè nhẹ vào lôi đầu ra.