Tập Lái
3/7/07
28
18
3
Mình cũng mới bập bẹ chơi xe nhưng chơi em Mer C250 AMG 2015 tính đến giờ được 3 năm thì có một số đánh giá cho ae tham khảo

Ưu điểm:
  • Máy móc ổn mạnh sau 3 năm vẫn trâu bò rất vọt
  • Dàn vỏ màu sơn ko xuống
  • Bán lỗ khá ít ( 1 năm lỗ 150tr )
  • Dễ độ thêm vài món nho nhỏ nhìn xe rất trẻ trung thể thao.
Nhược điểm ( bệnh hay gặp )
  • Lỗi gioăng cửa kêu cót két ( sửa 6 lần mới hết, đời mới chắc hết rồi ) -> ae đời 2015 chưa hết mua thêm cao su dán quanh cửa là cách âm đc thêm 1 tí và cũng đỡ vụ cót két
  • Đèn đi rửa xe bị hơi nước chui zô
  • Ghế da xuống màu khá nhanh
  • Cao su gạt nước hay kêu
  • Quạt đảo gió máy lạnh
  • Phuộc cứng như đá qua ổ gà là bay cùng zin zin ( C300 2018 xài phuộc hơi vẫn chả đỡ hơn là bao ) -> lý do chính e bán xe ạ

Giờ đang tìm xe để mua đây ạ ^^

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nemohappi and Uddy
Hạng B2
1/3/13
142
88
28
Mình cũng mới bập bẹ chơi xe nhưng chơi em Mer C250 AMG 2015 tính đến giờ được 3 năm thì có một số đánh giá cho ae tham khảo

Ưu điểm:
  • Máy móc ổn mạnh sau 3 năm vẫn trâu bò rất vọt
  • Dàn vỏ màu sơn ko xuống
  • Bán lỗ khá ít ( 1 năm lỗ 150tr )
  • Dễ độ thêm vài món nho nhỏ nhìn xe rất trẻ trung thể thao.
Nhược điểm ( bệnh hay gặp )
  • Lỗi gioăng cửa kêu cót két ( sửa 6 lần mới hết, đời mới chắc hết rồi ) -> ae đời 2015 chưa hết mua thêm cao su dán quanh cửa là cách âm đc thêm 1 tí và cũng đỡ vụ cót két
  • Đèn đi rửa xe bị hơi nước chui zô
  • Ghế da xuống màu khá nhanh
  • Cao su gạt nước hay kêu
  • Quạt đảo gió máy lạnh
  • Phuộc cứng như đá qua ổ gà là bay cùng zin zin ( C300 2018 xài phuộc hơi vẫn chả đỡ hơn là bao ) -> lý do chính e bán xe ạ

Giờ đang tìm xe để mua đây ạ ^^
Do dòng AMG phuộc nó cứng vậy hay cả excutive nó cũng vậy các Bác, mà em thấy cả 2 cùng loại phuộc. em cũng đang tham khảo xe này.

Hạng B2
19/1/14
187
186
43
Em cũng đi C300 2017, phuộc airmatic bác có thể chỉnh độ cứng mà, nói chứ em vẫn ưng đi phuộc cứng, giờ leo xe Nhật bồng bềnh k quen lắm

Tập Lái
23/5/18
18
3
3
30
Dòng
Do dòng AMG phuộc nó cứng vậy hay cả excutive nó cũng vậy các Bác, mà em thấy cả 2 cùng loại phuộc. em cũng đang tham khảo xe này.
Chạy ổ gà thì tưng đùng đùng thôi bác :D.
Mình nghĩ ko chỉ phụ thuộc vào phuộc mà còn do bánh mỏng nên đi ổ gà tưng ầm ầm.
Máy móc thì như lời chủ thớt nói, sau 3 năm chay vẫn bóc. Về da thì em của mình da đỏ đen nên chưa thấy xuống cấp.
Mình cũng hay drift khi bo cua mọi thứ vẫn như mới :D (trừ việc thay vỏ :( )
Mercedes C250 AMG W205 sau 3 năm sử dụng

• Like
Reactions: L.D.T
Hạng B2
1/3/13
142
88
28
Vậy muốn êm hơn thì phải E hoặc BIM 5 hả các Bác. E thì em không đủ tiền mua xe mới.