Hạng D
19/2/10
1.998
5.204
113
em xin các bác cho ý kiến khi mua bảo hiểm bắt buộc trách nhiệm dân sự của xe 2b,khi xảy ra tai nạn thì làm sao để được bảo hiểm bồi thường,em đi ngoài đường thấy nhiều vụ va quẹt thường chủ xe tự dàn xếp bồi thường với nhau.vậy mua bảo hiểm trách nhiệm dân sự làm gì?mà không mua thì bị phạt.xin các bác cho thêm thông tin đi ạ.

Hạng C
31/8/09
862
0
16
44
vn.myblog.yahoo.com
nói chung chung là bác phải có hoá đơn tài chính và xác nhận thiệt hại của cụ BH nói chung thì cũng phải mất vài vạ thóc

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.509
113
www.phindeli.com
em thấy bảo hiểm Trách nhiệm dân sự của 4B cũng chẳng mấy khi được dùng đến, vậy mà vẫn bắt buộc :cool:

Hạng D
19/2/10
1.998
5.204
113
tuando nói:
em thấy bảo hiểm Trách nhiệm dân sự của 4B cũng chẳng mấy khi được dùng đến, vậy mà vẫn bắt buộc :cool:
đó là chưa xảy ra chuyện va quẹt,chứ có rồi bác sẽ thấy chuyện mua là tối cần thiết

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.509
113
www.phindeli.com
DUYWIN nói:
tuando nói:
đó là chưa xảy ra chuyện va quẹt,chứ có rồi bác sẽ thấy chuyện mua là tối cần thiết

Ý em nói cái BH TNDS bắt buộc phải mua kia mà, chứ có phải cái BH 2 chiều đâu mà "cần mua" hay "ko cần mua" vậy bác?

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
E cũng thắc mắc dụ này , tiền thì mình vẫn phải đóng BH hằng năm , mà có xảy ra tai nạn (chết người) thì cũng đâu có thấy ai đc đồng nào đâu.

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53
DUYWIN nói:
em xin các bác cho ý kiến khi mua bảo hiểm bắt buộc trách nhiệm dân sự của xe 2b,khi xảy ra tai nạn thì làm sao để được bảo hiểm bồi thường,em đi ngoài đường thấy nhiều vụ va quẹt thường chủ xe tự dàn xếp bồi thường với nhau.vậy mua bảo hiểm trách nhiệm dân sự làm gì?mà không mua thì bị phạt.xin các bác cho thêm thông tin đi ạ.

Phần lớn được sử dụng khi có tai nạn chết người hoặc nặng phải nằm viện, muốn lấy bảo hiểm được phải là người đứng tên mua bảo hiểm (cái này đã loại được nhiều bác rồi)

Xe tải, xe khách là sử dụng nhiều nhất, khi gây tai nạn chết người họ đền 50, 100 chai nghe thì lớn nhưng thực ra họ chỉ bù ít thôi, phần còn lại họ lấy của bảo hiểm.

Bởi vậy bác nào kỹ thì cứ xe chính chủ mà chạy, có vấn đề gì thì lên bảo hiểm, giấy tờ hơi khó khăn rắc rối 1 chút (bảo hiểm mà), nhưng chắc chắn là lấy được tiền. Và nguyên tắc của bảo hiểm là không có bảo hiểm chồng bảo hiểm.

Hạng B2
24/12/09
131
0
16
Theo em thì bảo hiểm trách nhiệm dân sự như là một loại "Phí" hoặc "Thuế" thôi vì:
-Một là: Nếu là bảo hiểm thì nên để dân tự nguyện , nếu họ xét thấy có lời thì mua không thì thôi. Đằng này không mua thì bị phạt mà mua thì khi có chuyện đòi được tiền bảo hiểm còn khó hơn lấy tiền từ miệng cọp ra nữa
-Hai là; Các xxx chỉ chăm chăm coi xem các bác có BH hoặc BH còn hạn hay không để phạt
Tóm lại là các bác cứ thử lấy số tiền phải mua BH nhân với số đầu xe 2B rồi trừ đi số tiền mà BH trả cho các vụ liên quan tới xe 2B thì sẽ thấy lợi nhuận còn gấp mấy lần buôn hẻoin đấy