Hạng B2
28/4/06
151
1
18
Sài Gòn
otosaigon.com
Hj moj người, tình hình là em dự định mua xe vào cuối năm nay để gia đình (vc e và 2 bé) có thể chạy về quê và đi chơi dịp tết luôn! vì mua xe lần đầu nên cũng còn bỡ ngỡ.

Kinh tế gia đình mua xe được khoảng 6-700tr nên lúc đầu em có nhắm mấy xe cỡ C bản thấp như Mazda3, Civic, Altis. Nhưng mấy ông anh và nhiều người bảo là cứ tìm xe full option mà mua, nên lựa đi lựa lại em thấy City RS ổn nhất, đẹp vừa mắt, uy tín với an toàn, vừa túi tiền. Cerato thì ko thích lắm, Vios thì trông giống xe dịch vụ quốc dân nhưng thấy bán chạy.

So sánh thì thấy City RS có màn 8 inch với 8 loa khá xịn, đèn Led, máy 1.5L 120 mã lực, mấy trang bị an toàn cần thiết như abs, ebd, ba, túi khí 6 cái… cũng đầy đủ. Em so City với Mazda2, almera thì thấy hơn nhiều từ màn hình đến số loa, công suất cũng mạnh hơn. Nếu so với mazda3 thì cũng không thua nhiều dù xe nhỏ hơn.

Nhờ các bác tư vấn xem giúp em City rs có đáng mua không? Vận hành và độ bền cũng như bảo trì bảo dưỡng thế nào so với các xe sedan trong tầm tiền? em ở Q12, HCM. Cảm ơn mọi người nhiều.

*Ảnh minh họa
Toyota Vios 2020.jpg
mazda3 lux.jpg

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.720
113
HCM
em sẽ ráng lên m3, nếu đk cho phép. M3 nó khác bọt 2 con kia, còn muốn an toàn tài chính thì múc vios
M3 thì rán cả khúc. Bảo dưỡng sắp tầm xe sang rồi a. Vios thì cuối vòng đời rồi. Năm sau về bản mới.

• Like
Reactions: Tung NDSG
Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
Trừ khi bác thật sự thích sedan và chỉ muốn mua sedan thì em không có ý kiến. Còn nếu với 700tr thì em nghĩ bác nên mua 1 con 5+2 MPV. Nhà bác 2 vc + 2 con thì coi như là ngồi hết ghế, đi xa thì MPV/CUV tiện hơn, hành lý cũng trong xe dễ lấy lúc xe chạy. Về quê đường xá mấp mô thì gầm cao sẽ ngon hơn.

Hạng D
8/4/12
2.335
7.311
113
Nó là best choice cho gia đình nhỏ, lăn bánh dưới 700tr rồi bác ơi. Quan trọng là bác thích và ngắm nghía kỹ rồi. MPV cỡ nhỏ cũng đc nhưng trông giống dịch vụ quá, nhìn ko ra gia đình trẻ bác ợ, trừ khi có nhu cầu dùng 7c. Còn xe cở B sợ nhỏ ư? đi 5-7 năm con lớn, nhu cầu phát sinh, dư dã thì mình lên 7c sau, cần gì phải ráng lên cở C base làm chi.
Mua xe gia đình cứ trong tầm tài chính, ít hơn càng tốt, đừng ráng, đừng vay chi cho mệt đầu, mất vui :)