Tập Lái
31/8/10
16
9
3
e thấy các bác hất tung ssangyong ra một góc bao gồm "các loại xe khác" e thấy hơi buồn! E thì đang chay e ssangyong rẽton ii xdi made in gemany 2.7! Chạy ko phai xoắn kể cả off hay chạy đường dài e chấp hết các dòng xe khác " tuy chỉ là máy diezel" ngoại trừ mercedess là nền tảng vững chắc. Còn lạ kể cả bmw, hay audi hay cung phan khuc nhu fordtun.. Santa.. Vv..vv... E chấp hêt! Nhug dòng xe tên nhung ko có tuổi? Nếu ko tin các bác gộp nhau lai tỉ thí vs ssangyong một lần xem sao? E sẵn sàng mạn phép chủ thớt dc tuyên chiến công bằng để đưa ssangyong về vị trí và hơn thế nữa

Attachments

Hạng B2
26/4/07
187
56
28
otosaigon.com
Em ngưỡng mộ bác dám tuyên chiến.
Em cũng đang chạy Rex XVT, em rất thích nó nhưng em chưa dám..., chỉ dám ngẩng cao đầu khi đi ngang hay sánh vai bất cứ chiếc SUV nào :)

• Like
Reactions: duongvnptcb
Tập Lái
31/8/10
16
9
3
Em ngưỡng mộ bác dám tuyên chiến.
Em cũng đang chạy Rex XVT, em rất thích nó nhưng em chưa dám..., chỉ dám ngẩng cao đầu khi đi ngang hay sánh vai bất cứ chiếc SUV nào :)
Đã chạy rexton roi lên xe khác đi thấy bt bac a!

Hạng B2
26/4/07
187
56
28
otosaigon.com
Bác ở Cao Bằng xa quá, nếu có thể em muốn mời bác ly nước làm quen.
Em ở HCM, ở đây cũng có vài bác tôn sùng Rexton như bác.
Em cũng thấy Hội Ssangyong bị cho vô xó của OS là bất công.
Bản thân em rất muốn lập riêng 1 hội Ssangyong, đặc biệt là Rexton để anh em trao đổi kinh nghiệm nâng niu, bảo trì, sửa chữa nhưng còn bận việc gia đình nhiều quá nên chưa làm được.

• Like
Reactions: duongvnptcb
Tập Lái
8/5/11
25
10
3
Xe Sangyong đồ Đức-Mĩ nhiều nên tiêu chuẩn rất cao. Gặp thợ VN cùi bắp nên hư hỏng hết cả. Em dám tuyên bố máy Merc 2.3 trên Musso rất tốt và team của em hoàn toàn có thể làm cho nó về zin được. Tức là chạy như một con Mercedes thực thụ với giá cả của con Toyota

Hạng B2
2/2/08
166
16
18
E có 2 bé Libero, chạy ngon lành cành đào, toàn vô hãng làm cho chắc. Xe đi SG-DN vài vòng trong 1 tháng khg sao. Tự nhiên bà cả mua thêm Sò đi rẫy. Hic giờ qua Li thấy ngán xăng quá quá. Xe em chỉ 12l đường trường thôi, Sò có 7l, hic.
Bác NamZZZ có giảm xuống 10l dc khg ah. Heheh

Tập Lái
8/5/11
25
10
3
Về tương đối Musso đi đường trường tầm 9L với số AT nhưng phải biết dìu. Chứ đạp sát sàn như em thì cũng 13L như thường :). (Xe em xe ưu tiên mà nên em chạy điên lắm ạ)

Thường thì xe phải thay lọc gió, lọc xăng, lọc nhớt...và kiểm tra tổng thể xe ạ. Một cảm biến hư hỏng cũng có thể gây tác hại khôn lường

Hạng B2
2/2/08
166
16
18
Xe em lúc nào mấy món này cũng ngon lành cành đào. chế thêm báo mức nước làm mát máy nữa (khg có cái này chắc em lột dên chục lần -> bán xe lâu rồi, hehe), dàn lạnh sau.
Xe chạy vi vu, ai mượn xe cũng hỏi Mút xôi, chẵng ai mượn Sò cả vì đi Mutxoi khg phải giữ gìn, phang thoải mái, mỗi tội đổ xăng hơi nhiều.
Bữa trước có cu bạn mượn, đi vào đường lầy, gài cầu chạy phà phà qua, ngắt cầu mà nó khg ngắt thế là phải chỉ cho tháo cái ống hơi ra.
Nói chung tầm 200t Mút xôi là vô đối.