Tập Lái
2/3/17
10
18
4
34
TP Hồ Chí Minh
Xin chào các bác, số là mình có ý định dời gia đình từ Sài Gòn ra Nha Trang sống, nên định tìm hiểu mua 1 khu đất nhỏ tầm 5*20 ở khu Mỹ Gia (vì được người quen giới thiệu khu này ở ổn). theo tìm hiểu thì mình thấy tình hình là đất 5*20 thì mua chưa có sổ -> phải xây nhà xong mới xin cấp sổ được. Mà mình thì không rành cũng sợ bị lừa do tài chính mình cũng hạn hẹp. nếu mua thì cũng cần phải đi vay. mình xin các bác ở đây có thông tin hay chia sẻ hoặc hỗ trợ mình với ạ. Mình cám ơn trước ạ.

Hạng B2
11/3/19
227
199
86
43
Khu này xây dựng khá rồi, ngày càng đông, vinschool liên cấp đang san nền xây dựng khu đất giữa gói 7 và 5. Mua đất xong thì chủ đầu tư sẽ xây nhà rồi hoàn công ra sổ.

Hạng D
30/9/19
1.475
5.344
113
Santa Ana
Có một đợt em cũng khảo sát đất đai ở Nha Trang và đánh giá khu Mỹ Gia này ổn, từ vị trí đến giá cả đến dân cư xung quanh. Có điều nó chia làm nhiều giai đoạn với nhiều cdt khác nhau, anh tìm hiểu kỹ rồi lựa chọn cho tối ưu.

• Like
Reactions: wanna see sunrise
Hạng B2
6/11/12
456
7.030
93
37
Nghệ An
Ib em nhé. Mỹ Gia có nhiều gói nên cũng không hẳn là phải xây theo mẫu hết đâu ạ.

Có vài chỗ thì CĐT đã xây nhà sẵn và ra sổ cho cá nhân luôn rồi.

• Like
Reactions: RongChoi24
Hạng B2
4/11/11
239
576
93
Ngoài này ok nhưng sổ sách chả có...đôi khi không an tâm. Nếu để sống thì Căn hộ ngoài này bao rẻ
Đúng vậy, em cũng từng nghĩ ở biển mà ở đất thì cũng uổng, như ở VT hay NT mua được căn hộ rộng, cao có view nhìn thẳng ra biển có phải sướng hơn không. Chỉ e ngại vấn đề chất lượng các vật liệu đặc biệt đồ kim loại phải tốt, nếu không thì không khí biển có muối sẽ làm han rỉ, ngoài ra thì còn ngại vấn đề...Gió, không biết có quá mạnh ko?