Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com
Hôm về bên nhà bà xã thấy nhà hàng xóm có em N360 trùm mền, mở ra thấy còn được nhưng máy đã thay máy SUZUKY 1000 ( chỉ 3 máy) đòi 20c có nên mua kg các bác. giấy tờ thấy hợp lệ nhưng đẫ lâu chưa đang kiểm và sổ vẫn sổ cũ. các bác bóng bàn hộ em tý...thank

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
Nếu giấy tờ hợp lệ thì rẻ đấy bác, bác mua rồi nhập hội xe cũ luôn.
Những chiếc này không còn nhiều, Nếu bác không mua thì giới thiệu lại cho bọn này, để khỏi hư hỏng.

Hạng C
20/10/08
603
4
18
47
Đúng bác lấy đi, việc đổi sổ đăng kiểm là chuyện rất muỗi (vì em tự làm rồi) ! Còn không giới thiệu cho em luôn ....hihihiiiiiiiiii THẬT

Hạng B2
3/9/11
358
0
0
42
quất ngay đi bác ! nếu ko thích thì nhớ NHƯỢNG lại cho em nhé ! em xin cảm ơn Bác trước ! he ! he !

Hạng C
15/12/09
798
2
16
38
em nghĩ trả xuống nữa đi bác khoảng 18tr là okey đó bác

Hạng B1
21/6/10
93
4
8
Q11- Saigon
Bác xem giấy tờ : đã đổi sổ đăng kiểm mới chưa ?( nếu chưa đổi thì phải mất 6- 15 tr tiền đổi sổ và sang tên). đã thấy trong sổ đã đăng kiểm mấy lần và ở đâu mới nhất là khi nào ? chủ xe còn hay đã mất ( nếu còn thì ở đâu) ? có làm giấy sang tên hay uỷ quyền được không ? thay máy rồi thì có bản vẽ thiết kế lại xe do bộ giao thông vận tải cấp không ? và giấy tờ chứng minh nguồn gốc máy (suzuky) không ? xe còn nổ máy không ? có gì bác cứ đưa thông tin lên anh em góp ý giúp bác, đừng vội.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
dacwin nói:
Bác xem giấy tờ : đã đổi sổ đăng kiểm mới chưa ?( nếu chưa đổi thì phải mất 6- 15 tr tiền đổi sổ và sang tên). đã thấy trong sổ đã đăng kiểm mấy lần và ở đâu mới nhất là khi nào ? chủ xe còn hay đã mất ( nếu còn thì ở đâu) ? có làm giấy sang tên hay uỷ quyền được không ? thay máy rồi thì có bản vẽ thiết kế lại xe do bộ giao thông vận tải cấp không ? và giấy tờ chứng minh nguồn gốc máy (suzuky) không ? xe còn nổ máy không ? có gì bác cứ đưa thông tin lên anh em góp ý giúp bác, đừng vội.

Cái vụ đổi sổ mà mất từ 6-15tr này nghe lạ nha! Hiện giờ có 2 loại sổ cũ: loại bìa giấy chỉ có vài trang ghi thông số của xe và loại sổ có hình thức gần giống như sổ đăng kiểm hiện nay phải đổi sang loại mới năm 2009 thì phải.
Theo em biết và đã làm vài xe thì ko có trường hợp nào đổi sổ mà phải mất tiền cả (nếu có chỉ là lệ phí vài chục nghìn).
Nếu sổ của xe bác chủ là loại bằng giấy có vài trang, có từ những năm 70-80 của TK trước, vậy thì tốt cho bác nào muốn đổi máy, đổi kích cỡ lốp,.... mà ko phải xin, cứ lắp vào rồi ra đăng kiểm mới vì loại sổ này trước đây chưa có chụp ảnh mỗi lần đăng kiểm. Bác nào thích cắt mui làm mui trần cũng ok luôn. Như vậy loại sổ này có nhiều lợi thế lắm và hiện nay thuộc loại có giá trên thị trường.

Hạng B2
3/9/11
358
0
0
42
buglover nói:
dacwin nói:

Cái vụ đổi sổ mà mất từ 6-15tr này nghe lạ nha! Hiện giờ có 2 loại sổ cũ: loại bìa giấy chỉ có vài trang ghi thông số của xe và loại sổ có hình thức gần giống như sổ đăng kiểm hiện nay phải đổi sang loại mới năm 2009 thì phải.
Theo em biết và đã làm vài xe thì ko có trường hợp nào đổi sổ mà phải mất tiền cả (nếu có chỉ là lệ phí vài chục nghìn).
Nếu sổ của xe bác chủ là loại bằng giấy có vài trang, có từ những năm 70-80 của TK trước, vậy thì tốt cho bác nào muốn đổi máy, đổi kích cỡ lốp,.... mà ko phải xin, cứ lắp vào rồi ra đăng kiểm mới vì loại sổ này trước đây chưa có chụp ảnh mỗi lần đăng kiểm. Bác nào thích cắt mui làm mui trần cũng ok luôn. Như vậy loại sổ này có nhiều lợi thế lắm và hiện nay thuộc loại có giá trên thị trường.
vậy thì Bác Giaixom nhờ Bác Bug làm hộ bộ giấy kia đi !:D:D:D:D hãy đợi đấy ..........

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
bác fiatlover cũng có nick khác là Gamogamo đúng ko? bác đá quả bóng sang em là sao? bác giaixom ở trên cũng nói việc chuyển sổ là MUỖI mà. Em thấy bác dacwin kia nói kỳ kỳ, sổ cũ thì cần gì phải làm mấy cái việc tào lao như chứng mình nguồn gốc máy, bản vẽ thiết kế....làm cái gì vì thời đó có ai lưu thông tin đâu mà phải sửa.