Hạng B2
12/3/13
133
34
28
Tình hình là em có 300tr dạo quanh thành phố HCM thấy có nhiều con Mer C180 giá từ 280-330, con Ford laser cũng từ 260 - 300tr, theo các bác chuyên gia thì nên chọn em nào? Mer C180 nhiều em mới đi dưới 100ng km, đẹp long lanh em đang nghiêng về Mer, nhưng có người cảnh báo: Rước Mer về chuẩn bị bán nhà để sửa xe, phụ tùng không có cái nào < 10tr, em đang run.... các ACE đi Mer cho vài lời nhận xét khách quan để em vững tin chọn lựa, hâu tạ....
Nhân dịp xuân mới về, chúc ACE năm mới nhiều sk, vui vẻ, thành công! cam ơn nhiều....

• Like
Reactions: Bibuvabinho
Tập Lái
3/2/16
1
0
1
56
Tình hình là em có 300tr dạo quanh thành phố HCM thấy có nhiều con Mer C180 giá từ 280-330, con Ford laser cũng từ 260 - 300tr, theo các bác chuyên gia thì nên chọn em nào? Mer C180 nhiều em mới đi dưới 100ng km, đẹp long lanh em đang nghiêng về Mer, nhưng có người cảnh báo: Rước Mer về chuẩn bị bán nhà để sửa xe, phụ tùng không có cái nào < 10tr, em đang run.... các ACE đi Mer cho vài lời nhận xét khách quan để em vững tin chọn lựa, hâu tạ....
Nhân dịp xuân mới về, chúc ACE năm mới nhiều sk, vui vẻ, thành công! cam ơn nhiều....
Mình cũng đang thắc mắt như bác này. Bác nào có kinh nghiệm giúp jùm bọn em với

Hạng B2
15/4/13
233
149
43
Các bác ngoài Hà nội trên OF hay chơi Merc loại này bác ra ngoài kia hỏi thử xem sao. EM thấy mấy bác đó đam mê lắm.

Hạng C
18/1/11
509
790
93
Mình có con Mer C 180 -2006
đi vẫn thấy bình thường và thật sự không muốn đỗi sang dòng khác ( sedan)
Lái các xe khác rồi qua Mer có cãm giác khác hẳn ( do nhà có thêm 1 con Toy),
lo lắng vẫn là phụ tùng Mer quá đắt cho các dòng xe củ.
Nhưng hiện tại các phụ tùng Mer thì cũng có nhiều nguồn hơn cách đây vài năm,nên chấp nhận được.
Quan trọng là các Pac phải tìm được con xe lành lặn - thì bảo trì bão dưỡng không tốn kém lắm đâu.
Còn không may gặp phải con bệnh nặng thì tốn lúa rất nhiều để phục hồi em nó.
khuyến cáo các Pac :nếu đã đi Mer rồi thì khó chuyển qua các dòng xe cấp thấp khác vì cãm giác lái.

Hạng C
11/2/09
632
549
93
Muốn lành thì laser, muốn nâng tầm kiến thức về xe thì chơi merc.

Hạng C
10/7/08
517
74
28
39
E sở hữu e ấy từ ngày e ấy mới chân ướt chân ráo vào việt nam đây.
Tính tới thời điểm này là 14 năm rồi
Tổng quan: đẹp, sang
Nhược điểm: mỗi lần vào garage thì luôn thủ sẵn vài triệu là ít
ưu điểm: bền, tốt, ít hư, mà hư là hư cho đáng.
Lời khuyên: nếu chủ thớt có kinh nghiệm về xe rồi thì nên mua, ko thì với số tiền ấy nên kiếm mấy e khác như i10 chẳng hạn, dễ nuôi dễ bảo.
Mai e chụp vài tấm up lên cho cụ thèm chơi
xe em c180 date 2002

Tập Lái
3/11/18
4
0
1
47
Kính chào các Bác. Em nhờ các bác nào tư vấn giúp, em mới mua chưa có kinh nghiệm bảo trì
Xe của em Mer C180, date 2002, nhờ các bác tư vấn giúp mình đi khoảng bao nhiêu Km thì phải thay nhớt máy, dầu hộp số, dầu thắng... xe em đã đi được 260.000Km, mua lúc 255.000Km (khoảng 2 tháng)
Cám ơn các bác nhiều.

Hạng C
18/1/11
509
790
93
Theo kinh nghiệm của mình thì nhớt máy xe sẽ báo cho pac( trên taplo) biết khi nào phải thay.Còn nếu nó không báo thì phải xem lai xe của Pac có vấn đề gì không ! thông thường thì 8.000km sẽ phải thay.
dầu hộp số thì lâu lắm mới thay( hình như 80.000km - not sure) - nhưng khi mua lại xe cũ thì cũng nên thay luôn đi vì không biết chủ trước họ thay khi nào.
dầu thắng cũng vậy,nhìn chung khi mua lại xe cũ thì nên chủ động thay hết mấy thứ gì là chất lỏng trong xe ( nước làm mát - dầu thắng - nhớt hộp số ...)
trừ khi xe này co lý lịch rỏ ràng bảo trì từng đợt trong chính hãng ( nhưng chắc khó - vì xe cũng cũ và đi cũng nhiều) trước minh có con này đời 2004 năm 2016 cũng đi mới được 120.000km

Kính chào các Bác. Em nhờ các bác nào tư vấn giúp, em mới mua chưa có kinh nghiệm bảo trì
Xe của em Mer C180, date 2002, nhờ các bác tư vấn giúp mình đi khoảng bao nhiêu Km thì phải thay nhớt máy, dầu hộp số, dầu thắng... xe em đã đi được 260.000Km, mua lúc 255.000Km (khoảng 2 tháng)
Cám ơn các bác nhiều.